Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào các Bác Joliers!
xe em hiện hiện tượng 2 tay mở cửa bên trong của 2 cửa trước mở không được. Do em đang cùng E nó đi công tác xa, cuối tuần mới về. Hiện mỗi lần dừng xe là cả 2 phải hạ kiếng để mở bên ngoài, hic
Cách đây vài ba tháng tay nắm trong bị gãy nên ghé bác Trọng Q6 để thay hộ, cũng để ý thấy bác ấy mở taplo cửa ra làm. Em dang tinh làm y vậy, nhưng cũng mù lắm nên nhờ các Bác tư vấn giúp. Có hình chụp lại thì càng tốt ạ.
E nói thêm: xe em cũng có gắn bộ khoá cửa remote, do Khu An Dương Vương gắn, tiện thì có tiện nhưng từ lúc E gắn nó thì hồi hộp lắm, có hôm nó không làm việc nên phải nhờ tới thợ mở khoá. Huhu
E không biết có phải do remote này làm ảnh hưởng không? Giờ E chỉ muốn tháo quăng nó thôi.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
remote phải gắn loại rất đắt tiền mới sử dụng lâu dài được.
Còn cái khoá cửa, bác cứ ghé gara nào , họ đều làm dễ, không bao nhiêu đâu, vì bác không dám tháo thôi.
Có thể thanh sắt kéo từ thy năm đến khóa bị yếu, do cụm khóa bị dơ, nặng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Undertaker
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Chào các Bác Joliers!
xe em hiện hiện tượng 2 tay mở cửa bên trong của 2 cửa trước mở không được. Do em đang cùng E nó đi công tác xa, cuối tuần mới về. Hiện mỗi lần dừng xe là cả 2 phải hạ kiếng để mở bên ngoài, hic
Cách đây vài ba tháng tay nắm trong bị gãy nên ghé bác Trọng Q6 để thay hộ, cũng để ý thấy bác ấy mở taplo cửa ra làm. Em dang tinh làm y vậy, nhưng cũng mù lắm nên nhờ các Bác tư vấn giúp. Có hình chụp lại thì càng tốt ạ.
E nói thêm: xe em cũng có gắn bộ khoá cửa remote, do Khu An Dương Vương gắn, tiện thì có tiện nhưng từ lúc E gắn nó thì hồi hộp lắm, có hôm nó không làm việc nên phải nhờ tới thợ mở khoá. Huhu
E không biết có phải do remote này làm ảnh hưởng không? Giờ E chỉ muốn tháo quăng nó thôi.
Hiện tượng của bác thì nếu cửa sau thì bác xem lại cái chốt khoá trẻ em nhé. Bên trong sẽ có cái chốt khoá trẻ em. Khi lock thì chỉ mở được từ bên ngoài thôi. Còn cửa trước thì em ko biết

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Xe em cũng đang gắn remote cửa, chỉ khi tháo cọc bình mới dùng chìa mở cửa tài, bình thường vẫn chạy tốt trong lẩn ngoài, bác kiểm tra bộ điều khiển lại xem, có nó cũng tiện khi đang mưa.

Hạng C
2/9/11
538
388
63
Tay khóa cửa em hay bị nên có thể hướng dẫn bác kiểm tra xem sao:
Mở cửa ra, rồi tháo 2 ốc vít: 1 ở vị trí tay mở cửa, 1 ở vị trí nút bấm cửa lên xuống, rồi tháo 2 miếng nhựa này ra và tháo luôn chốt tròn (chốt ấn xuống kéo lên để khóa và mở khóa cửa).
Sau đó mở nguyên miếng nhựa lớn rồi kiểm tra tay mở cửa có bị gãy chổ nào không, nhất là chổ khớp nối giữa tay mở cửa và thanh kim loại chốt vào khớp đó, cũng có thể là thanh kim loại đó bị rời ra khỏi khớp nối.
Sau khi xử lý xong thì trình tự ráp lại.
Chúc bác thành công.

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Cảm ơn các Bác!
Em đã tháo ra rồi, cái tay mở trong bị gãy rồi ạ. hic
Cho em hỏi thêm: vụ remote cửa các Bác gắn ở đâu để được hàng tốt? Xưa nay em gắn ở ADV thôi, gắn 2 lần rồi, cái đầu dùng cũng được vài năm, gắn cái sau này đang dùng thì ẹ quá, lúc được lúc không.
Thank alot!!!

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cái tay nắm mở cửa trong của Jolie hàng thay thế chất lượng nhựa rất tệ. Cái cửa trước bên phụ của xe Em nó cũng gãy hoài trong khi 3 cái còn lại thì rất ok.