Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.962
113
RE: Hỏi về Honda Win 100

Trích đoạn: Luuhong
sao ngộ vậy, ko bóp côn mà vẩn sang số được?? ?
Được chứ bác! Chạy một thời gian là sẽ cảm nhận được tiếng để vào số mà không cần côn. Tuy nhiên, thỉnh thoảng vẫn trượt!

khiếp.bác dám chạy hơn 120 km/h à? chính xác là bao nhiêu? 125 ko, em đi innova chỉ mới dám lên tí 120 thôi, còn chính em cầm lái chĩ mới dám lên 100km/h. Em bái phục Win và bác luôn. Win có hao xăng lắm ko vậy bác... so với 67, Win quá tuyệt vời sao ít người chuộng như 67...

Đồng hồ Win tối đa là 120km/h nên tôi cũng chẳng biết lúc đó chạy chính xác là bao nhiêu. Nhưng cũng thú thực là lúc đó lao dốc nên mới lên được vậy chứ đường bằng chỉ được 110km/h là tối đa. Chỉ có điều đấy là chuyện mấy năm trước, chứ giờ thì cho kẹo cũng không dám. Tiêu thụ xăng thì khoảng 1.8l/100km. Còn tại sao ít người chuộng Win thì tui không rõ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/5/07
39
0
0

Khi đứt dây côn, nổ máy rồi đẩy xe lăn bánh rồi vào số 1, nhớ kìm thắng và ga và vào luôn số 2 (xe hơi bị giật), số 3, 4 thì bình thường nhưng trả ga thì ko vô số dc.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.962
113

Trích đoạn: BenlyGT

Khi đứt dây côn, nổ máy rồi đẩy xe lăn bánh rồi vào số 1, nhớ kìm thắng và ga và vào luôn số 2 (xe hơi bị giật), số 3, 4 thì bình thường nhưng trả ga thì ko vô số dc.
Không cần phức tạp vậy đâu bác! Sau khi xe nổ máy, đẩy xe một đoạn rồi vào thẳng số 2. Như vậy xe sẽ không bị giật nữa.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

khiếp.bác dám chạy hơn 120 km/h à? chính xác là bao nhiêu? 125 ko, em đi innova chỉ mới dám lên tí 120 thôi, còn chính em cầm lái chĩ mới dám lên 100km/h. Em bái phục Win và bác luôn. Win có hao xăng lắm ko vậy bác... so với 67, Win quá tuyệt vời sao ít người chuộng như 67...

Em là hệ hậu bối nên không biết 67 ngày xưa (ở SG) được chuộng cỡ nào, chứ vào năm 96 - 2000, win chạy đầy đường Hà Nội, Hải Phòng.
Em đã chạy Win 110 đường QL 5 và đường Thăng Long - Nội Bài. Nói điêu chết liền.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.040
113
đây

đúng rồi, xe côn tay đứt là chuyện thường, cứ bơi bơi vài cái đạp ra sau là vô số 2 luôn, sau đó lên số 3 (không lên nữa vì đứt côn thì chạy chậm sát lề thôi) gặp đèn đỏ giảm ga về số 2 canh me về số không rồi phanh laị, đơn giản mà, ngày xưa em còn thủ luôn 1 sợi dây côn (7000VND) trong cốp để thay tại chỗ :D
Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: BenlyGT

Không cần phức tạp vậy đâu bác! Sau khi xe nổ máy, đẩy xe một đoạn rồi vào thẳng số 2. Như vậy xe sẽ không bị giật nữa.

Hạng B2
4/5/06
401
2.801
93

Trễ tàu rồi các bác ạ. Hôm nay hỏi tới coi xe thì chủ xe đã đổi với người khác lấy chiếc Super Dream rồi. Nghe xác nhận lại là Win đời 1998.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Tiếc nhỉ các bác!!nhưng dù sao củng có đề tài để bàn luận. Có bác nào dám kéo 67 lên 100 chưa, nòng origin nhe'.

VIP CARD MEMBER
6/4/05
95
11
8
56
Tp. HOCHIMINH

tặng các bác em Win tàu mà tôi chụp ở Ban Mê Thuột,xe này miền trung đông như quân nguyên,giá 7t2.Không biết chất lượng thế nào.Nhưng thấy các bác miền trung chạy đường đồi núi khí thế lắm!!!

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
64

E đang đi Win 100 đây các bác ạ, và xin khẳng định với bác machchua là Win100 đen (Indo) không có đời 98 đâu ạ. 96 là đời chót rùi. Xe E mua ngoài Gia Long tháng 12-96, sau đó 1-97, ra đó cùng với 1 thằng bạn kiếm mua cho nó thì 0 tìm ra chiếc nào nữa. Bọn E ra cả Trần Quang Khải - ngay ngã 4 Cầu Bông, trước đây có chi nhánh Savico có trưng bày 2 chiếc Win nguyên thùng, cũng bán hết rùi lun, ngoài Nguyễn Tri Phương - đoạn bánh bao Cả Cần - cũng trống trơn 0 còn chiếc Win nào.

Xe Win đời 96 của E chạy từ đó tới giờ chỉ thay nhông-sên-đĩa, bugi, dây Embaya, dây contermetre, vỏ ruột trước-sau mới thay năm ngoái vì mòn quá chứ khi tháo ra bánh trước chưa thủng lổ nào, bánh sau chỉ mới vá có 1 lổ ... Xe E cũng chưa rớt đầu, chưa phải hàn bình xăng gì cả, chỉ bị sét nổ cái vè trước ngay giữa cặp nhúng trước. Bị bể tét cái miếng nhựa chắn bùn vè sau do dừng đèn đỏ bị mấy chiếc khác tông vào, nhưng E vẫn 0 kiếm mua cái khác thay mà vẫn hàn lại để xài tiếp.

Nếu bác nào mua xe Win cũ thì phải để ý cái bình xăng này, hầu hết ng ta đi Win 0 để ý nên bị nổ sét bình xăng phải hàn lại, (Custom 125 cũng y chang vậy, nổ sét vè trước sau và bình xăng) chứ xe E thì 0 ... Đi 2 loại xe này thì phải để ý 0 để xăng trong bình cạn quá 1/3, xe E lúc nào cũng đầy tới họng ..thì sẽ 0 bị sét nổ bình xăng đâu. Khi mua Win cũ cũng nên kiểm tra cẩn thận cặp nhúng trước sau, cái này mà bị xì nhớt thì các bác cũng vô phương kiếm mua được hàng zin, ...lúc trước nghe nói ngoài Ký con có cặp nhúng trước up-down size zin theo xe win, E tính ra làm 1 cặp về sơ cua ... mà thấy ng bán hét 2 triệu ... mà chẳng còn đẹp gì, vỏ ngoài tan nát cả, 2 cục cao su chụp ở trên bị tróc tét hết nên E 0 mua. Ngoài ra cũng chả có chỗ nào bán hết ...kể cả Bùi Đình Túy nơi chuyên bán hàng luộc cũng 0 có. Nếu Win mà bị hư cặp nhúng thì chỉ có nước mua nhúng TQ mà chạy thui, nhúng TQ chạy thì chỉ 3 7 21 ngày là tèo ... Bạn E chạy Win đỏ nó nói thế, thay cặp nhúng trước của Đài, có Ty ngon hơn của nhúng TQ cũng 0 ăn thua, chạy được 3 tháng thì tay tê như bị châm cứu ý.

Xe E cũng chưa phải thay cái đèn signal nào, đèn trước cũng chưa thay, chỉ thay mỗi đèn sau ... vì bị chạm công tác tay thắng nên nó cứ sáng mãi, mình 0 để ý nên 0 biết, thế là đứt, cũng mới chỉ thay 1 lần, chạy 3 năm rùi chưa bị đứt cái thứ 2...

Tốc độ cao nhất mà E đã từng thử xe E trên đường đi Vũng Tàu, đoạn Bà Rịa là 110km/h, chưa hết ga đâu nhe, E đi 2 người, E và 1 thằng bạn nữa, giữ tốc độ này được 4 phút thì E nhả tay ga vì thấy ghê quá ... Từ đó về sau 0 thử nữa ... Bi giờ đi VT chỉ đi 4B thui, 0 đi 2B nữa ...

Last edited by a moderator: