Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Hỏi về Honda Win 100

@tuandq: Nó cũng na ná như thế, nhưng bộ tem không có màu đỏ/vàng mà chỉ có màu xanh/tím thôi.
Năm 1995, đường BTL-NB mới làm xong, chạy vi vu qua dốc cầu vượt, đang thả trôi 80km/h thì... tuột xích. Giống Win không có cái đĩa chống tuột xích như các dòng xe nam khác, nên rất có nguy cơ sợi xích kẹt vào con ốc bắt nhông -> kẹt cứng bánh sau luôn (may mà em không bị, vì sợi xích nhảy hẳn ra càng sau). hú vía.

Ngày đó các tay chơi rất khoái đổ nước vào đèn hậu, bộ đèn hậu lắp trên 3 cái đế caosu nên lúc nào cũng lủnh lẳng, khi phanh (buổi tối) thấy vệt nước lóng lánh in dưới đường... vài hôm sau thì rỉ hết cả đèn lẫn chóa !

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Chỉ đúng khi tâm quay của cặp càng sau trùng với tâm của nhông trước.
Trong thực tế thì 2 cái tâm này cách nhau vài cm, dẫn đến hiện tượng xích căng/chùng như trên
Đúng ròi bác ạ, em ko để ý kỹ lắm
Nhưng mà sao xe côn tay để xích căng đi cực kỳ khó chịu, ko giống như xe côn tự động, hơi căng tí đi vẫn ngon

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

về win thì em chỉ biết là con xe côn đầu tiên em tập chạy. Vui phết. Bao lần vã mồ hôi với cái hộp số dặm rồi móc đó, bao lần bênh đầu ở ngã tư với ẻm:D và chỉ sau vài tháng tập chạy thì phải đi thay bố nồi. ông chú em chạy bao năm chả sao. tới lúc em tập thì thay sên, thay bố nồi:D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Trích đoạn: tenziketui

về win thì em chỉ biết là con xe côn đầu tiên em tập chạy. Vui phết. Bao lần vã mồ hôi với cái hộp số dặm rồi móc đó, bao lần bênh đầu ở ngã tư với ẻm:D và chỉ sau vài tháng tập chạy thì phải đi thay bố nồi. ông chú em chạy bao năm chả sao. tới lúc em tập thì thay sên, thay bố nồi:D

em còn tệ hơn bác, chưa hề biết chạy xe embreyage bao giờ. Đi học lái xe hơi thì em nói trước với thầy là em hai lúa lắm, ko biết chạy xe côn . Ko biết chay xe hơi va xe gắn máy tay côn , động tác bóp. nhả tay côn có gì khác so với xe hơi.. Nghe các bác tả, em thấy coi bộ xe hơi sang số dể hơn win ,67

ubl
Hạng B1
14/2/06
94
0
0

Theo em đi win ngồi trước thì ổn nhưng ngồi sau mà đi xa xa 1 chút thì oải lắm vì cái yên nó nhỏ quá ... chắc vì lẽ đó chị em mới không thích :D

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Ặc ặc. Lão này kém quá
Em từ cup82 lên win, tập có 2 tiếng thì côn, số má, về mo OK hết.
Cách đây 5 năm, ông anh trai em làm con Lanos, em cũng nhảy lên ghế tài, cho ông anh ngồi cạnh, làm một vòng xung quanh khu dân cư Bình Phú.
Ngày xưa em làm hướng dẫn viên, cái nghề này thì thường xuyên ngồi cạnh bác tài nên hay để ý các động tác của bác tài lắm.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hehe. bác luuhong hình như đá đểu em
với lại lúc tập chạy thì đã chạy 81 82 gì đâu. còn con nít mới học lớp 5 thì biết gì về số với má hả bác danglow[8D]

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

hehe. bác luuhong hình như đá đểu em
với lại lúc tập chạy thì đã chạy 81 82 gì đâu. còn con nít mới học lớp 5 thì biết gì về số với má hả bác danglow[8D]

em ko có y` đo` a` nha, cho đến bây giờ thật sự em vẩn ko biết chạy xe gắn máy sũ dụng tay côn

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Chiếc xe máy đầu tiên ba em mua là 67. CHiếc xe máy đầu tiên em biết chạy là Cub86. Và chiếc xe tay côn em chạy đầu tiên và duy nhất đến giờ chính là WIN.

Hồi mới học lớp 10 em đã tập chạy chiếc WIN của chú em. Ổng để xe đó mình cứ lấy ra tập chạy, em cũng bị cái vụ móc với dậm. Nhưng tệ nhất là chạy hay bị chết máy, vì hồi đó không biết trả số hợp lý. Khi nào cần băng qua đường là y như lần đó chết máy [&:]. Sau đó, nổ máy lại vào số 1 nhả côn ra từ từ băng qua đường thì OK. Thế mà cũng chẳng lần nào sáng mắt ra :D.

Mãi đến lần đó chạy chậm chậm chuẩn bị sang đường để vào nhà thì tắt máy. Lại đạp máy nổ và vào số 1 rồi lao qua đuờng vào trước cửa nhà như những lần trước. Chi tiết đó bị ông chú đang đứng trước cửa nhà nhìn thấy, ổng liền chỉ cho là mai mốt khi chạy chậm hoặc sang đường như thế thì phải trả về số thấp. Thì ra mình trước giờ lúc nào cũng để số 4 nên chạy chậm hay bị tắt máy là phải.

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Thêm nữa là mỗi lần đạp máy WIN nghe "ụych" 1 cái đã lắm, chứ không phải như đạp máy mấy em Dream, Wave... Nhưng đạp máy xe WIN em không ít lần bị cần đạp nó quất vào bắp vế. Đau bà cố luôn :D. Mà hồi đó mới học lớp 10 chống chân còn chưa tới nữa chứ!