Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Xem tem kiểm định xong, nếu nghi ngờ sai số thì đề nghị xem giấy kiểm định máy sấy để biết % sai số ứng với từng thang đo tốc độ (nó là cái bảng như bảng tra cứu >>> theo đó với thang đo 80km/h thì với khoảng cách 100m sẽ có sai số khác với 500m từ vị trí A (Auto) - B (Bùm) :); cái này chỉ hiệu quả khi 56-57/55 hoặc 86-89/80 vì sai số là k lớn.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
lở đòi coi tem kiểm định mấy ảnh hong cho rồi phai làm sao bác?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
ngidinh nói:

Phệt ngay vô biên bản chỗ ý kiến người vi phạm: "Tôi không chấp nhận lỗi trên vì máy đo tốc độ không có tem kiểm định".

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
manhcuong nói:
ngidinh nói:

Phệt ngay vô biên bản chỗ ý kiến người vi phạm: "Tôi không chấp nhận lỗi trên vì máy đo tốc độ không có tem kiểm định".
cảm ơn bác để phòng ngừa,,,,,,,nếu bị bắn cũng biết đường đòi hỏi.....

Hạng C
17/2/11
861
79
28
Thanks các bác đã tư vấn. Lần sau mà bị trỏ dzô, thế nào em cũng coi máy trước, rồi mới xem hình.
Mà với luật mình, dù có lấy camera hình trình ra, thì cũng khó cải, đúng không các bác? Em không biết có cách nào lấy thông tin về hộp số và vòng tua máy ra để chứng minh không? rõ ràng với vòng tua+số là biết ngay xe chạy tốc độ bao nhiêu lúc kiểm tra

Em thấy mọi người thứ theo luật và rõ ràng với nhau thì chắc khó có chuyện. Hôm em bị chụp mũ nên đề phòng chuyện viết biên bản, thấy chỉ có ghi lỗi quá tốc rồi để trống. Em xin lỗi trước rồi gạch ngang như các thủ tục kế toán bình thường. Thế là bị la om sòm, anh không có quyền, tôi là con nít sao ghi thêm... Em làm thế trước bao nhiêu bà con và nói rõ xin lỗi trước. Nếu có mình ênh, hỏng khéo bị rầy rà. Mà xxx thì cũng có mấy loại, mấy chú bắt và ghi BB thì hùng hổ, mấy chú khác, dù có lon/sao nhiều hơn, nhưng đứng bên ngoài thì tỏ vẻ thông cảm. Em cũng chẳng biết nên hiểu thế nào.

Cứ đúng điều lệnh: "chào Anh, anh vi phạm luật GT, chạy quá tốc n/kmh. Chúng tôi có hình ảnh ghi lúc vi phạm, anh có thể xem lại. Đề nghị cung cấp đủ 4 loại giấy tờ hợp lệ để chúng tôi lập BB. Nếu thiếu, chúng tôi sẽ xử lý thêm theo luật hiện hành" Thế có phải thượng tôn pháp luật không?

Hạng C
17/2/11
861
79
28
Trong bảng liệt kê các mức phạt theo ND971, có 1 lỗi mà em mới được biết:
"Có lời nói súc phạm, lăng mạ người thi hành công vụ... Phạt GIAM xe 10-ngày + Phạt TIỀN 6.000.000đ + Tướt GPLX 60-ngày" _ các bác hãy thật bình tĩnh khi bị "giao tiếp" nhé. Hèn chi, hôm trước hắn cù cưa rồi lấy phone ghi hình em, tưởng là hù chơi.
Các bác biết hôm đó em ký BB xong mới bắt tay chú nhỏ, nói nhẹ chỉnh vài câu điều lệnh, hắn cười nhạt rồi khích "cứ nói, nhưng đừng có run thế". Em hơi xiết chặt tay, trả lời "em có biết thế nào là đang giận run lên mà ráng giữ bình tĩnh không?"... Giờ thấy có điều phạt này, đúng là còn may.
Sáng nay tí nữa là em có cái hình "đẹp": xe tải CSGT vượt, qua hẳn vạch liền và có bảng limit 30kmh ngay trước mặt... máy ảnh thì chậm camera hình trình thì chưa có, nói dóc không bằng, dzậy :(

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
thuandv nói:
Sáng nay tí nữa là em có cái hình "đẹp": xe tải CSGT vượt, qua hẳn vạch liền và có bảng limit 30kmh ngay trước mặt...   máy ảnh thì chậm camera hình trình thì chưa có, nói dóc không bằng, dzậy :(
Chả làm gì được vì nó là xe đang đi làm nhiệm vụ, có thể đi được cả đường cấm, đường ngược chiều mà!