Hạng B2
31/7/09
102
7
18
Hay bác tận dụng remote cũ ráp cái mạch điều khiển từ xa dùng cổng com, đơn giản mà giá rẻ bèo.

Accountant
tranguyen nói:
TầmNhìnSố.Com nói:
anti_intermilan nói:
Chào các bác
Vốn nhà em có con PC cùi, PentiumD, VGA Ge7600 thôi
Trước còn dùng để chiến game MordenWarface 1 còn giờ thì công nghệ phát triển dữ quá, không theo nỗi nên em biến nó thành HTPC luôn. Tuy nhiên có trở ngại là khâu điều khiển... Phàm xem phim thì mình phải nằm lên giường hoặc ngồi ghế sofa xem cho nó sướng, nhưng em thì hay xem phim truyền hình Mỹ (Prison break, Lost...) nếu mà xem xong 1 tập lại phải ngồi dậy thì chán quá
Bên HDvietnam thấy có mấy bác dùng remote điều khiển PC luôn... cho hỏi loại remote đó mua ở đâu ? sao sử dụng ? và windows XP có dùng được cái đó không ?

Em nghĩ cách sướng nhất là anh bỏ ra khoảng 2t5 mua 1 cái đầu phát HD luôn đi. Nó tiện trăm bề, coi được full HD.
Giờ nếu anh đầu tư cho cái PC thì nó cũng hết gần 1/2 giá cái box rồi, mà cái PC của anh coi full HD nó giật tứ tung chán lắm.
Em đồng ý với quan điểm của bác nên đã là khách hàng của tầm nhìn số rùi.
Trong cơ quan em chia ra 2 trường phái: em cổ động cho HD Box player, còn 1 nhóm kia là sử dụng HTPC.HTPC muốn ngon thì tốn nhiều lúa lắm.Nội chơi cái power supply cũng cỡ cái Box rồi.
Mấy bác xem con này có thỏa mãn cái thú làm HTPC không nha.

Specifications listed for the Norco BIS-6620III include:
  • Processor -- Intel Atom Z510; BPC-7652+AFC-450H motherboard support
  • Chipset -- Intel SCH US15W northbridge/southbridge chipset with GMA500 graphics
  • Memory -- Up to 1GB DDR2 via 1 x SODIMM slot; 256MB shareable as video memory
  • Storage/memory expansion:
    • 1 x CompactFlash slot
    • 1 x SD memory card reader
    • 1.8-inch HDD/SSD bay with SATA2 support
  • Networking -- 1 x gigabit Ethernet port (Realtek RTL8111C); optional Wi-Fi with external antenna
  • Other I/O:
    • 5 x USB 2.0 ports (2 x front-facing)
    • 1 x PS2 port (keyboard/mouse)
    • 1 x mic
    • 1 x line-in
  • Other features -- Power and HDD LEDs; VESA mounting; "heavy duty steel" enclosure
  • Operating temperature -- 14 to 122 deg. F (-10 to 50 deg. C)
  • Vibration resistance -- 0.5g rms/5-500Hz random
  • Dimensions -- 4.7 x 4.7 1.57 inches (120 x 120 x 40mm)
  • Weight -- 17.6 oz (500 g)
  • Operating system -- Linux; Windows XP Embedded, XP, Vista, and Windows 7, with plans to also support Windows Embedded Standard 7
Availability No information was provided on the pricing or availability of the BIS-6620III. More information may be found in a PDF datasheet, here.

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=gzpaJ6RFdCo[/tube]

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Nhìn cái logo của bạn là khoái chí rùi, mình là Rosoneri mà

Bạn mua con chuột ko dây (logitech nhái của Hồ Cẩm Đào) như mình đang xài nè, được 10m, có công tắc on/off+ko hao pin, giá chỉ có 250k.

Mình mua ở góc Chu Văn An+Đinh Bộ Lĩnh, q.Bình Thạnh.