Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Chào các bác
Vốn nhà em có con PC cùi, PentiumD, VGA Ge7600 thôi
Trước còn dùng để chiến game MordenWarface 1 còn giờ thì công nghệ phát triển dữ quá, không theo nỗi nên em biến nó thành HTPC luôn. Tuy nhiên có trở ngại là khâu điều khiển... Phàm xem phim thì mình phải nằm lên giường hoặc ngồi ghế sofa xem cho nó sướng, nhưng em thì hay xem phim truyền hình Mỹ (Prison break, Lost...) nếu mà xem xong 1 tập lại phải ngồi dậy thì chán quá
Bên HDvietnam thấy có mấy bác dùng remote điều khiển PC luôn... cho hỏi loại remote đó mua ở đâu ? sao sử dụng ? và windows XP có dùng được cái đó không ?

Стефан Теодосиев
22/12/06
549
10
18
47
Căn phòng nhỏ, Cao ốc vô danh
1. Cấu hình của bác khó mà xem HTPC với các phim Full HD như hiện nay
2. Remote cho PC thì nhiều (cắm rời bằng USB) bác có thể mua ở các tiệm bán đồ máy tính. Tuy nhiên, bác phải dùng XP bản media center edition chở lên mới có thể dùng được nó.

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
fleur nói:
1. Cấu hình của bác khó mà xem HTPC với các phim Full HD như hiện nay
2. Remote cho PC thì nhiều (cắm rời bằng USB) bác có thể mua ở các tiệm bán đồ máy tính. Tuy nhiên, bác phải dùng XP bản media center edition chở lên mới có thể dùng được nó.

Máy mình dư sức chiến 720p :p... cũng chả mong 1080p vì LCD ở nhà có HDready thôi
Phải dùng XP Media Center à :( nhác cài lại Windows quá
vậy chắc chuyển sang dùng Key + mouse wireless vậy

Tiện cho mình hỏi có loại keyboard nào tích hợp cả touchpad luôn ko ???

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
Bác kiếm cái Logitech Ps3 mediaboard keyboard về mà dùng! Khỏi remote chi cho khó chịu! Giá tầm 50$, có kèm theo touchpad nên bác có thể không cần chuột.

Còn remote thì chắc ko cái nào qua được Harmony 1 của logitech (~250$)

Hạng C
27/6/07
889
1
18
em cũng dùng remote tàu với win7, sóng hơi bị yếu, dùng thêm wireless EX100 của logitech, tàm sóng cũng hơi ngắn, nên giờ em toàn dùng mouse của logitech loại xài 1 pin AA thấy khiển khá tốt, tầm hoạt động rộng.

nếu chỉ xem phim em nghĩ bác dùng mouse wireless là đủ, keyboard thì lướt web cần nhìu hơn.

anti_intermilan nói:
Chào các bác
Trước còn dùng để chiến game MordenWarface 1 còn giờ thì công nghệ phát triển dữ quá, không theo nỗi nên em biến nó thành HTPC luôn. Tuy nhiên có trở ngại là khâu điều khiển... Phàm xem phim thì mình phải nằm lên giường hoặc ngồi ghế sofa xem cho nó sướng, nhưng em thì hay xem phim truyền hình Mỹ (Prison break, Lost...) nếu mà xem xong 1 tập lại phải ngồi dậy thì chán quá
Bên HDvietnam thấy có mấy bác dùng remote điều khiển PC luôn... cho hỏi loại remote đó mua ở đâu ? sao sử dụng ? và windows XP có dùng được cái đó không ?

Em nghĩ cách sướng nhất là anh bỏ ra khoảng 2t5 mua 1 cái đầu phát HD luôn đi. Nó tiện trăm bề, coi được full HD.
Giờ nếu anh đầu tư cho cái PC thì nó cũng hết gần 1/2 giá cái box rồi, mà cái PC của anh coi full HD nó giật tứ tung chán lắm.

Tập Lái
7/7/10
5
0
0
Mình có cái bàn phím Wireless VISENTA tích hợp luôn Touchpad nè bạn, giá rẻ thôi, bảo hành một năm luôn, 800k, còn 1 cái thôi, call mình nhé 0907217485 (Lợi)

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
TầmNhìnSố.Com nói:
anti_intermilan nói:
Chào các bác

Em nghĩ cách sướng nhất là anh bỏ ra khoảng 2t5 mua 1 cái đầu phát HD luôn đi. Nó tiện trăm bề, coi được full HD.
Giờ nếu anh đầu tư cho cái PC thì nó cũng hết gần 1/2 giá cái box rồi, mà cái PC của anh coi full HD nó giật tứ tung chán lắm.
Em đồng ý với quan điểm của bác nên đã là khách hàng của tầm nhìn số rùi.
Trong cơ quan em chia ra 2 trường phái: em cổ động cho HD Box player, còn 1 nhóm kia là sử dụng HTPC.HTPC muốn ngon thì tốn nhiều lúa lắm.Nội chơi cái power supply cũng cỡ cái Box rồi.