Thảo Luật Chung Hỏi về Jamila Khang Điền Q9

Tập Lái
25/7/17
0
16
2
Thấy dự án này tuy Q9 nhưng vị trí khá ok, ăn theo nhiều theo đường song hành (sale cũng bảo thế nhưng bấy lâu nay chưa thấy động tĩnh gì nhiều là đang làm cả). Chủ đầu tư là Khang Điền thấy có vẻ uy tín khi xây mấy cái compound, không biết lần đầu làm chung cư thì thế nào, quản lý khu dân cư là CBRE thì tốt rồi. Cuối cùng là giá có vẻ khá chát so với mặt bằng Q9: khoảng 27tr/m2 (có VAT).

Các bác đánh giá sao về dự án này? (Mình mua ở)

• Like
Reactions: thaovilla
Tập Lái
13/8/17
23
36
13
Thấy dự án này tuy Q9 nhưng vị trí khá ok, ăn theo nhiều theo đường song hành (sale cũng bảo thế nhưng bấy lâu nay chưa thấy động tĩnh gì nhiều là đang làm cả). Chủ đầu tư là Khang Điền thấy có vẻ uy tín khi xây mấy cái compound, không biết lần đầu làm chung cư thì thế nào, quản lý khu dân cư là CBRE thì tốt rồi. Cuối cùng là giá có vẻ khá chát so với mặt bằng Q9: khoảng 27tr/m2 (có VAT).

khang điền thì ok rồi, thầu thì là Hòa Bình cũng uy tín, CBRE quản lý. Giá rẻ hơn thì bác chọn thằng estern, xây xong luôn rồi hay sao ấy, jamila thì e đang làm đây.

nói chung gần gần vòng xoay phú hữu bác mua là ok rồi, khu này đang phát triển mạnh đây

Hạng B2
25/4/17
108
99
18
quận 9

giá hơi đắt nhưng xứng đáng, Hòa Bình xây quá Ok.
Khang điền lần đầu làm chung cư nên chất lượng xây dựng chắc chắn sẽ tốt để lất uy tín làm thương hiệu,
Đường song hành quý 3 2018 xong.Khúc đường này có 3km nên làm sẽ rất nhanh.
Tiện ích thì có lakeview , nghe đồn đầu lakeview với đỗ xuân hợp lotte đang đàm phán làm siêu thị. Vòng xoay phú Hữu thì có Coop mart mua lại của cỏm tấm Kiều Giang...

• Like
Reactions: Hưng Tiger
Tập Lái
25/7/17
0
16
2
khang điền thì ok rồi, thầu thì là Hòa Bình cũng uy tín, CBRE quản lý. Giá rẻ hơn thì bác chọn thằng estern, xây xong luôn rồi hay sao ấy, jamila thì e đang làm đây.

nói chung gần gần vòng xoay phú hữu bác mua là ok rồi, khu này đang phát triển mạnh đây

Thanks bác, bác còn thông tin gì khác không, thường coi dự án mình chỉ quan tâm các bất lợi của dự án thôi, còn mấy cái tốt thì sale hay CĐT nói đầy trên mạng :D

Ở Jamila mình thấy có 3 điểm chưa tốt:
1/ Block D sát cột điện dù sale bảo là đã đảm bảo khoảng cách xd an toàn nhưng vẫn thấy ngại và không an tâm.
2/ Số lượng thang máy/ căn hộ: 10 căn/tầng, 21 tầng là 210 căn, 3 thang máy thì mỗi thang 70 căn, mình không đánh giá cao con số này.
3/ Giá này KĐ đã tính luôn giá của đường song hành sau 2 năm nữa vào rồi dù bây giờ đường song hành chưa thấy rục rịch gì cả.

Ai còn thấy điểm nào chưa tốt nữa không. :p

Tập Lái
25/7/17
0
16
2
giá hơi đắt nhưng xứng đáng, Hòa Bình xây quá Ok.
Khang điền lần đầu làm chung cư nên chất lượng xây dựng chắc chắn sẽ tốt để lất uy tín làm thương hiệu,
Đường song hành quý 3 2018 xong.Khúc đường này có 3km nên làm sẽ rất nhanh.
Tiện ích thì có lakeview , nghe đồn đầu lakeview với đỗ xuân hợp lotte đang đàm phán làm siêu thị. Vòng xoay phú Hữu thì có Coop mart mua lại của cỏm tấm Kiều Giang...

Sale còn chém có cái Aeon mall mà nghe nói có vẻ còn xa và lâu lắm. Cái lotte em cũng nghe các bác trên đây đồn, nếu có thì quá ok, coop thì bên sắp khai trương bên CBD cũng tiện, nhà em khu BTĐong, mỗi lần muốn đi Coop toàn phải qua tít bên Pearl đi. :(

Tập Lái
10/7/09
30
68
18
Em có xuống tiền 1 căn block A dự án này. Mua để ở nên lo vụ tiếng ồn từ đường cao tốc.
Thấy cao tốc các nước đều có lắp vách giảm âm, ở VN không biết có bắt lắp ko?

Tập Lái
25/7/17
0
16
2
Em có xuống tiền 1 căn block A dự án này. Mua để ở nên lo vụ tiếng ồn từ đường cao tốc.

Bác mua view nội khu hay cao tốc, view nội khu thì hướng ban công Đông Nam mát và đỡ ồn hơn, lầu từ 10 trở lên thì sẽ đỡ tiếng ồn.

Hạng B1
18/3/17
68
55
18
37
Block A còn cách cao tốc 1 con đường song hành mà bạn. Mình đứng trên đường song hành mà có nghe thấy ồn từ cao tốc đâu. Sợ sau này song hành xe lưu thông nhiều có khi mới ồn.

• Like
Reactions: vnpeace