Hạng D
4/12/14
1.906
88.386
113
53
gọng nhựa xài sướng. rẻ bền quăng lăn lóc mất ko tiết.
Đúng rồi, gọng nhựa em quăng chỗ làm việc 1 cái nhằm tránh mở/xếp bền lắm, gọng sắt xấu nhưng mở/ xếp bền hơn.
Giá 40k quá rẻ.

• Like
Reactions: vucamry
Hiền
19/8/09
185
17.059
93
Danang City
Ở Sg mấy bác mua kính viễn có sẵn hàng Canada giá cũng mềm, 300k/cái đủ từ 1 đến 3độ ở shop này, em xài thấy quá ổn

• Like
Hạng B2
28/10/13
407
4.304
93
44
Ngứa nghề em vào còm phát :D
Thật sự kính lão lắp sẵn bán rất rẻ. 1 cặp tròng kính (chưa bao gồm gọng kính) loại em làm từ thiện giá vốn cũng bằng cả cây kính daiso bán.
Chất lượng kính lắp sẵn em ko dám nói nhưng cứ tạm cho là rẻ bền đẹp :D:D:D
Còn nhược điểm, về kỹ thuật:
  1. Khoảng cách đồng tử mỗi người khác nhau nên việc xác định tâm kính cho từng người là khác nhau. Cái này kính lắp sẵn thường họ sẽ lấy số trung bình trong khoảng 60-65mm.
  2. Thường 2 mắt độ cận/viễn/loạn sẽ khác nhau (các bác có thể thử bằng cách che từng mắt sẽ thấy mắt này nhìn rõ hoặc mờ hơn mắt còn lại).
Mà cái này rất quan trọng, khi dùng kính lắp sẵn thường họ sẽ làm cả 2 bên mắt số độ bằng nhau. Điều này dẫn đến việc 01 con mắt nào tương thích với độ khúc xạ của kính nó sẽ làm việc còn con kia thì nằm chơi.
Thử tưởng tượng 2 tay làm việc mà bây giờ mình làm mỗi 1 tay thì tay kia đương nhiên ít nhiều sẽ bị teo lại. Mắt cũng vậy, con mắt ko làm việc kia từ từ sẽ bị loại ra. Và hậu quả của nó nhẹ thì bị lé (lác) nhẹ. Nặng thì dẫn đến nhược thị. Mà nhược thị là gì thì các bác tìm trên google sẽ thấy.

• Like