Tập Lái
1/9/16
8
4
1
TP.HCM
Tình hình là em mới lấy em B2 tính thuê xe tự lái đi lòng vòng Sài Gòn hoặc chạy thẳng ra Vũng Tàu nếm tí nước biển rồi về cho nó nhuyễn tay lái. Sau này em tính thỉnh thoảng thuê xe chạy về quê thăm nhà. Nghe nói mấy cty cho thuê xe ma giáo lắm, mình không xem xe kỹ trước khi nhận đến lúc trả thế nào cũng bị đền oan. Bác nào có kinh nghiệm thuê xe tự lái cho em vài lời chỉ bảo với.

Hạng B2
28/8/05
110
51
28
Thuê xe thì Bác kiểm tra kỹ những dụng cụ : con đội, lốp dự phòng,.... ( máy cái lặt vặt bỏ tiền đền như chơi )
Ngoài ra Bác cần kiểm tra kỹ bánh xe , mình đã từng bị mướn trúng xe taxi lên đời, bánh xe dỏm và bị nổ, may chưa thiệt hại gì ?
Những vết trầy xung quanh xe, khi lấy xe đậu ngoài nắng sẽ thấy hết các vết xước của xe.
Chụp lại 4 góc xe, kim xăng lúc lấy xe...
Các giờ tờ xe cần thiết : đa số bên cho thuê đều photo hoặc dấu ngân hàng trên cavet photo, bảo hiểm xe, đăng kiểm xe....
Tốt nhất tìm chỗ uy tín, chứ ba cái chỗ tào lao thế nào cũng dính

Tập Lái
1/9/16
8
4
1
TP.HCM
Thuê xe thì Bác kiểm tra kỹ những dụng cụ : con đội, lốp dự phòng,.... ( máy cái lặt vặt bỏ tiền đền như chơi )
Ngoài ra Bác cần kiểm tra kỹ bánh xe , mình đã từng bị mướn trúng xe taxi lên đời, bánh xe dỏm và bị nổ, may chưa thiệt hại gì ?
Những vết trầy xung quanh xe, khi lấy xe đậu ngoài nắng sẽ thấy hết các vết xước của xe.
Chụp lại 4 góc xe, kim xăng lúc lấy xe...
Các giờ tờ xe cần thiết : đa số bên cho thuê đều photo hoặc dấu ngân hàng trên cavet photo, bảo hiểm xe, đăng kiểm xe....
Tốt nhất tìm chỗ uy tín, chứ ba cái chỗ tào lao thế nào cũng dính
Thanks Bác. Mà mấy cái đi kèm như con đội, lốp dự phòng...nếu nó không có ghi trong hợp đồng thuê xe thì mình khỏi quan tâm đúng không bác? Em ở Tân Phú, bác có chỗ nào cho thuê uy tín không bác giới thiệu em với.

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Các bác cho em hỏi nếu thuê xe lúc nhận và trả xe 2 bên kiểm tra xăng như thế nào. Em nghĩ là lúc nhận đầy bình thì lúc trả cũng đầy bình cho dễ, em chưa từng thuê nên không rõ.

• Like
Reactions: Lê Nguyên Phi
Tập Lái
25/6/15
23
14
8
43
Các bác cho em hỏi nếu thuê xe lúc nhận và trả xe 2 bên kiểm tra xăng như thế nào. Em nghĩ là lúc nhận đầy bình thì lúc trả cũng đầy bình cho dễ, em chưa từng thuê nên không rõ.
thường thì lúc nhận đa phần là bác phải đổ xăng ...còn ko nhận mấy vạch về trả mấy vạch .

Hạng B2
28/8/05
110
51
28
Thanks Bác. Mà mấy cái đi kèm như con đội, lốp dự phòng...nếu nó không có ghi trong hợp đồng thuê xe thì mình khỏi quan tâm đúng không bác? Em ở Tân Phú, bác có chỗ nào cho thuê uy tín không bác giới thiệu em với.

Nói chung Bác kiểm tra kỹ còn hơn đi bị bể bánh xe mà không có đồ để thay thì phiền,
Bên đường Tân Thành em thấy có cho xe tự lái đó Bác với Huỳnh Thiện Lộc có mấy garare xe

• Like
Tập Lái
28/12/15
49
22
8
40
Em thấy quan trọng nhất vẫn là nhờ các ae trong hội có kinh nghiệm share cho những nơi uy tín.

Vì lỡ có trục trặc gì họ làm ăn đàng hoàng đều thương lượng giải quyết ổn cả 2 bên hết.

:)

• Like
Tập Lái
27/11/16
5
4
3
33
Có bác nào giàu kinh nghiệm về mảng này không ạh ?? mình cũng muốn thuê 1 chiếc xe tự lái đi ra Vũng Sình mà thấy trên 4rum của mình có nhiều bài post nói là những chỗ thuê xe hay bắt chẹt những cái linh tinh ma giáo thế nào ấy , chưa kể mình đặt mướn xe này mà giao cho mình xe khác không đúng đời xe và dòng xe mình chọn nữa. rồi đến lúc đi lấy xe phải ngồi đợi chờ lấy xe hàng tiếng đồng hồ nghe mà sợ. Các bác có chỗ mướn xe nào uy tín và cách để đảm bảo quyền lợi cho người đi mướn xe như tụi em không, xin các bác giới thiệu giúp dùm chúng em nhé. Có gì sẽ hậu tạ các bác chầu cafe gọi là đáp lễ ạh. :) :) :)

• Like
Reactions: Võ Hồng Văn