Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Hỏi về lỗi đè vạch trên QL 14

Chào các bác.

Tết này em có lái xe SG → Gia Lai, em có nghe rất nhiều người cảnh báo về lỗi đè vạch, vượt xe và tốc độ.

Các bác cho em hỏi: nếu mình đi cẩn thận thì vẫn đảm bảo không bị dính mấy lỗi này không ạ? Hay có đoạn nào rất khó, phải cực kì chú ý nếu không sẽ dính lỗi ngay?
Các bác có kinh nghiệm cho em xin với ạ.

Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
bác hỏi cách chạy, kinh nghiệm chạy xe thì mấy anh CNLers sẽ tận tình chia sẻ, chứ bác hỏi cách làm hư cán bộ thì anh em CNLers nhất quyết nói không nha. Giữ vững tinh thần hội ta trong sạch, vững mạnh, phấn đấu năm sau cao hơn năm trước... mà ko biết cao cái gì, kệ nó, khẩu hiệu nói vậy em biết vậy đi nha. Chào thân ái và quyết thắng.

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
bác hỏi cách chạy, kinh nghiệm chạy xe thì mấy anh CNLers sẽ tận tình chia sẻ, chứ bác hỏi cách làm hư cán bộ thì anh em CNLers nhất quyết nói không nha. Giữ vững tinh thần hội ta trong sạch, vững mạnh, phấn đấu năm sau cao hơn năm trước... mà ko biết cao cái gì, kệ nó, khẩu hiệu nói vậy em biết vậy đi nha. Chào thân ái và quyết thắng.
Dạ em có sửa lại rồi ạ, chỉ hỏi xin kinh nghiệm để lái xe đúng luật ạ.

Hạng D
7/3/07
2.224
52.462
113
Dạ em có sửa lại rồi ạ, chỉ hỏi xin kinh nghiệm để lái xe đúng luật ạ.
Bác cứ tập trung cao độ đừng vi phạm thì hạn chế tối đa được lỗi thôi. Còn lại tùy trình của bác nữa chứ

Hạng C
11/8/16
760
2.456
93
54
TP.HCM
QL14 biển báo rõ ràng, cứ chạy đúng biển báo đảm bảo không ai làm khó được mình. Nếu nghi ngờ thì yêu cầu biên bản, họ không có bằng chứng cụ thể thì đố giám lập.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Đè vạch quốc lộ 14 150k xé biên lai tại chỗ. Giờ nghị định mới em chưa tìm hiểu. Nó là lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường

• Like
Reactions: Ar Tran
Tập Lái
2/4/16
19
26
3
64
Chạy QL14/ Đường HCM các bác hết sức care lỗi lấn Vạch liền (Đồng Xoài- Gia Nghĩa- BMT- Pleiku - Kon Tum - Ngọc Hồi - Đèo Lò Xo - Nam Giang/ Thạnh Mỹ...) đồng bào/ chim mồi dùng ĐT chụp ảnh gửi cho XXX đó. Giờ lỗi này đau lắm. Chúc AT trên lộ.

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Đè vạch quốc lộ 14 150k xé biên lai tại chỗ. Giờ nghị định mới em chưa tìm hiểu. Nó là lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường
Em tìm hiểu sao thấy nhiều bác bảo lỗi này được qui vào giống với lỗi sai làn, mà giờ thì lỗi sai làn phạt nặng quá: 3-5 triệu + giam bằng 3 tháng

• Like
Reactions: lang_bat
Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
QL14 biển báo rõ ràng, cứ chạy đúng biển báo đảm bảo không ai làm khó được mình. Nếu nghi ngờ thì yêu cầu biên bản, họ không có bằng chứng cụ thể thì đố giám lập.
Dạ e lo những đoạn cua khó, dễ đè vạch.
Nhưng chưa biết có khó tới như vậy không ạ

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Bác cứ tập trung cao độ đừng vi phạm thì hạn chế tối đa được lỗi thôi. Còn lại tùy trình của bác nữa chứ
Dạ e chỉ sợ những đoạn cua khó quá, dễ đè vạch bác ạ