Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Cũng ác thật bác nhỉ?
không có gì ác cả. bác chạy xe nếu k nhìn rõ đường thì căn xe về 1/2 đường bên phải sẽ không cán vạch, cua gắt thì giảm tốc độ xuống.
rất nhiều bác thấy đường vắng là chạy xe ra giữa đường nên mới mắc lỗi cán vạch, luôn luôn chạy về làn của mình là ok à.

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Em vừa đi về hôm 28 Tết, em đi SG-Măng Đen bằng QL14 ngang qua Bình Phước - BMT-Pleiku. Có mấy điểm cần lưu ý thôi:

• Phí QL14 mắc - đồng giá 35k - đi một chiều SG- Măng Đen hết 240k.
  • Đường đẹp quá đẹp, chạy ngon, cảnh đẹp; nhất là đoạn đường tránh TT Buôn Hồ.
  • 3 lỗi đặc sản:
  • Quên giảm 10 km/h khi hết con lươn cứng,
  • Bắn tốc độ trên 80 km/h, đặc biệt là những con dốc, sẽ đứng bắn dưới dốc nếu anh em không để ý giảm chân ga. Có thể nói cho đơn giản là bắn tốc độ toàn tuyến QL14, nội thị hay không nội thị đều bắn tất.
  • Lỗi đè vạch liền thì em bị ở EaHLeo (thuộc ĐakLak), nhưng chỉ kêu vào, cho coi hình ảnh rồi giải thích cho em hiểu rõ, hỏi em hiểu chưa? Hiểu rồi thì thôi cho đi (tại em bảo lần đầu tiên em bị và theo hình ảnh thì xe em chỉ vừa cán lên 1/2 vạch chưa lố qua làn bên kia).

==> Đi QL14 cần quan sát kỹ, kiên nhẫn bò và để ý biển báo là sẽ ổn cả thôi. Cảnh rất đẹp!

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Lỗi đè vạch liền thì em bị ở EaHLeo (thuộc ĐakLak), nhưng chỉ kêu vào, cho coi hình ảnh rồi giải thích cho em hiểu rõ, hỏi em hiểu chưa? Hiểu rồi thì thôi cho đi (tại em bảo lần đầu tiên em bị và theo hình ảnh thì xe em chỉ vừa cán lên 1/2 vạch chưa lố qua làn bên kia).
Cái này các bác CSGT có tâm quá bác nhỉ.
Em cũng chạy cẩn thận, chỉ sợ những đoạn cua khó, tay lái yếu dễ bị lỗi đè vạch

• Like
Reactions: car_addicted
Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Cái này các bác CSGT có tâm quá bác nhỉ.
Em cũng chạy cẩn thận, chỉ sợ những đoạn cua khó, tay lái yếu dễ bị lỗi đè vạch
Tùy tâm trạng mấy anh ấy, cũng có thể do khi em xuống, chỉ cầm giấy tờ, không có cầm điện thoại xuống, nói chuyện thoải mái đàng hoàng nên mấy ảnh cũng dễ chịu hơn.
Em bị là ngay đoạn cua, cho nên mấy đoạn đấy nếu có xe máy thì cứ từ từ đợi qua hết vạch liền rồi vượt sau bác ạ!

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Mình đi từ m2 đến m5: qua các tỉnh BD, BP, Đ Nông, Đ Lắc, Gia Lai, K Tum: Trạm cũng nhiều nhưng lúc đi chỉ thấy bắt khách, về thì bắn tốc độ công khai. Cũng rất ít xe bị vịn.
Mình cũng lấn vạch và thấy nhiều xe cũng vậy: chả thấy ai kêu lại cả.

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Hôm 15/1 có đi cung này, nghe nói nhiều về QL 14 và muốn trải nghiệm, quả thật các a canh rất gắt. Em lấn trái để ngó xe trước nên xe đè vạch mất nửa bánh, các a gọi vào cho xem ảnh và ra giá 1 chai, vì quy lỗi lấn làn, em không chịu vì đây chỉ là không tuân thủ vạch kẻ đường.

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Hôm 15/1 có đi cung này, nghe nói nhiều về QL 14 và muốn trải nghiệm, quả thật các a canh rất gắt. Em lấn trái để ngó xe trước nên xe đè vạch mất nửa bánh, các a gọi vào cho xem ảnh và ra giá 1 chai, vì quy lỗi lấn làn, em không chịu vì đây chỉ là không tuân thủ vạch kẻ đường.

Kết quả như thế nào vậy bác?

Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Mình đi từ m2 đến m5: qua các tỉnh BD, BP, Đ Nông, Đ Lắc, Gia Lai, K Tum: Trạm cũng nhiều nhưng lúc đi chỉ thấy bắt khách, về thì bắn tốc độ công khai. Cũng rất ít xe bị vịn.
Mình cũng lấn vạch và thấy nhiều xe cũng vậy: chả thấy ai kêu lại cả.

Bữa em đi SG - GL: tối 28 Tết chiều 29 tới nơi, thấy không có nhiều trạm lắm (chắc sát Tết quá)
Lúc vô SG thì đi tối mùng 4 - chiều mùng 5 tới, chỉ thấy đúng một trạm.
Cũng may mắn với là do em đi rất chậm nên cũng không bị tuýt còi, giờ chờ 7 ngày sau check phạt nguội nữa thôi.

• Like
Reactions: duconggia
Hạng B1
7/3/07
62
24
18
Em vừa đi về hôm 28 Tết, em đi SG-Măng Đen bằng QL14 ngang qua Bình Phước - BMT-Pleiku. Có mấy điểm cần lưu ý thôi:

• Phí QL14 mắc - đồng giá 35k - đi một chiều SG- Măng Đen hết 240k.
  • Đường đẹp quá đẹp, chạy ngon, cảnh đẹp; nhất là đoạn đường tránh TT Buôn Hồ.
  • 3 lỗi đặc sản:

• Quên giảm 10 km/h khi hết con lươn cứng,
  • Bắn tốc độ trên 80 km/h, đặc biệt là những con dốc, sẽ đứng bắn dưới dốc nếu anh em không để ý giảm chân ga. Có thể nói cho đơn giản là bắn tốc độ toàn tuyến QL14, nội thị hay không nội thị đều bắn tất.
  • Lỗi đè vạch liền thì em bị ở EaHLeo (thuộc ĐakLak), nhưng chỉ kêu vào, cho coi hình ảnh rồi giải thích cho em hiểu rõ, hỏi em hiểu chưa? Hiểu rồi thì thôi cho đi (tại em bảo lần đầu tiên em bị và theo hình ảnh thì xe em chỉ vừa cán lên 1/2 vạch chưa lố qua làn bên kia).
==> Đi QL14 cần quan sát kỹ, kiên nhẫn bò và để ý biển báo là sẽ ổn cả thôi. Cảnh rất đẹp!
Chú Khôi hả. Anh cũng mới về Quảng bình ăn tết. Cả đi và về đều đi đường 14. Lúc về không dính trạm nào. Có lúc đi dính ngay Krôngbuk Đaklak. Xuống hỏi lỗi gì, kêu đè vạch. May chị có mang thẻ show ra, cho đi trong 1 nốt nhạc nên anh cũng không đòi xem hình ảnh, có khi bắt láo vì anh nhớ chạy kỹ lắm mà :D

• Like
Reactions: car_addicted
Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Dạ em cảm ơn bác.
Khúc chỗ băn tốc độ, bác cho gửi toạ độ google maps qua cho e tham khảo được không ạ?
Nghe bác bảo dân TP chưa a thoát cũng hãi quá, lỗi tốc độ giờ phạt nặng nữa
Mình mới xuyên Việt qua QL14, trước tết chiều ra-sau tết chiều vào.
  1. Vạch kẻ cực rõ ràng (Màu vàng rực nguyên bản) nên cán vạch liền thì ráng mà chịu thôi.
  2. Tốc độ: 100% lộ trình set cruise control 53-63-83-93 (+3 cho tốc độ tối đa)
  3. Bị thổi vào 1 lần ở Buôn Ma Thuột, sau khi hết đường tránh Buôn Hồ 1 đoạn, ko thèm xuống xe, ngồi trên xe hạ kính chờ, thì được 1 đồng chí đi tới nói xin lỗi, thổi nhầm xe, không phải xe anh. Lần bị thổi duy nhất trong hành trình hơn 5000km.

Câu kết duy nhất cho QL14: Chạy sướng!

• Haha
  • Wow
Reactions: dungcns and chauha