Hạng D
26/7/08
1.920
56.772
113
Cảm ơn anh,

Hôm bữa thay SSD, chỗ thay nó load win từ ổ cũ qua mà không set restore nên giờ chẳng có điểm nào trước để backup. Chắc phải gắn lại ổ cũ vào rồi load lại.
Công việc của em cần nhiều chương trình linh tinh nên ngán nhất cài lại từ đầu đó là lý do em kiếm cách sửa lại để tránh cài lại từ đầu.

Nguyên tắc thuộc lòng là xài windows bao h cũng phải chia ổ cứng ra, dữ liệu tuyệt đối ko để trên ổ system, e thấy nhiều a rất ẩu việc này, sau này khổ đời.

• Like
Reactions: aneo
Hạng B2
17/8/04
156
1.252
93
HCMC
Nếu cắm điện mới bị thì khả năng rất lớn là do cpu bị overheat vì khi chạy pin cpu nó sẽ giảm bớt core và xung nhịp nếu bác ko đụng vào phần power management. Đem ra dịch vụ vệ sinh 30p.
Bác có thể thử bằng cách vào power management, set chế độ battery là maximum performance hay đại loại giống vậy rồi xem khi chạy pin nó có bí luôn không là biết

• Like
Reactions: rottie and aneo
Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Ko liên quan nguồn, lỗi này chiếm đa số là ssd, ram, windows lỗi. Nếu làm ko được, bạn đem qua mình giúp cho.
sẵn hỏi anh Vững luôn, cái laptop của em hôm bữa mua đó, bị lỗi gì á, em cài win lại vẫn ko hết. kết nối WIFI bình thường, vào intermet phà phà bằng Chrome, EDGE. Mà sao nó cứ báo"No internet Access" nên mấy ứng dụng như của Microsoft, spotify ko chạy được do cứ hiểu là ko có kết nối internet. giờ ko đăng nhập được vào oficce luôn.
Anh có cách nào khác khục giúp em ko?

• Like
Reactions: giuvung
Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
sẵn hỏi anh Vững luôn, cái laptop của em hôm bữa mua đó, bị lỗi gì á, em cài win lại vẫn ko hết. kết nối WIFI bình thường, vào intermet phà phà bằng Chrome, EDGE. Mà sao nó cứ báo"No internet Access" nên mấy ứng dụng như của Microsoft, spotify ko chạy được do cứ hiểu là ko có kết nối internet. giờ ko đăng nhập được vào oficce luôn.
Update windows lên hết đi em. Lỗi này nhiều máy bị, làm ko dc đem qua anh cài lại windows.

Hạng C
19/8/13
534
7.228
93
58
Hạng B2
28/7/14
265
2.635
93
47
Lu bu quá chưa chạy qua anh được.
Anh cho em hỏi, nguyên bản em có ổ SSD 128GB, nhưng nó gần đầy nên em thay bằng ổ SSD 256GB. Ổ 256GB giờ đang trên máy và bị lỗi như trên. Giờ em muốn gắn lại ổ cũ vào thì làm thế nào để máy nhận ổ cũ và khởi động win từ đó( Hồi dùng ổ cũ không bị lỗi gì)

Cài mới lại win chứ ko reset em.

Hạng B2
17/8/04
156
1.252
93
HCMC
Cứ gắn ổ cũ vô là chạy mà bác, còn nếu bác đã xóa rồi thì bác lên mạng xem cách làm usb cài đặt rất đơn giản

Hạng D
5/8/06
2.080
32.106
113
Lu bu quá chưa chạy qua anh được.
Anh cho em hỏi, nguyên bản em có ổ SSD 128GB, nhưng nó gần đầy nên em thay bằng ổ SSD 256GB. Ổ 256GB giờ đang trên máy và bị lỗi như trên. Giờ em muốn gắn lại ổ cũ vào thì làm thế nào để máy nhận ổ cũ và khởi động win từ đó( Hồi dùng ổ cũ không bị lỗi gì)
gắn vô tự nhận thôi em, như vậy có thể lỗi ssd.

• Like
Reactions: aneo
Hạng D
26/7/08
1.920
56.772
113

Lỗi phiên bản windows 10 mới nhất đó, kệ nó, đợi MS vá thôi, thế giới 1 tỷ thằng bị chứ ko phải riêng anh.