Hạng C
2/1/16
571
32.223
93
Main em chipset z490, xài card ax luôn rồi mà ko ăn thua a ơi, vẫn bị.
Driver theo Windows đôi khi củ chuối. Ví dụ chip wifi của Intel, mình lên chính hãng download driver mới nhất về xài vô tư.

Hạng D
26/7/08
1.920
56.778
113
Driver theo Windows đôi khi củ chuối. Ví dụ chip wifi của Intel, mình lên chính hãng download driver mới nhất về xài vô tư.

Ko phải lỗi như a nghĩ, chip wifi chạy bình thường, lên internet bình thường, nhưng windows nó vẫn báo là ko có internet, cái này là nó bị lỗi phân giải tên miền, thế éo nào mà nó DNS ko ra cái server check kết nối, nên nó báo lỗi thôi.

Bản chất mới thấy mấy thằng code windows chuối, ping ko được in-house server thì ping mẹ nó google, facebook hay mạng mẹ nào đó, làm cho 10 cái địa chỉ server test, lần lượt, khi nào đứt hết mới tính là ko có net chứ.

• Like
Reactions: HappyGrass
Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.922
113
Hình như driver của thiết bị trên Win là do hãng tự viết rồi đưa lên chứ M$it rảnh đâu mà viết.
Còn linux ko biết, vì chưa bao giờ phải cài driver trên Linux cả

Hạng C
2/1/16
571
32.223
93
Hình như driver của thiết bị trên Win là do hãng tự viết rồi đưa lên chứ M$it rảnh đâu mà viết.
Còn linux ko biết, vì chưa bao giờ phải cài driver trên Linux cả
Đúng mà chưa đủ. Vì win không phải lúc nào cũng xài driver mới nhất!