Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Nhan viec noi ve vo xe. Em cung muon ke cho bac 1 cau chuyen the nay:

- Bridgestone mua lai Firestone cua My khoang nhung nam 1970. Firestone cung cap vo xe cho Ford tu 1906. Sau khi bi mua lai boi Bridgestone - Nhat Ban - Bridgestone tiep tuc cung cap vo xe cho Ford den nam 2001.

Nam 2001, do loi ky thuat trong san xuat, vo xe Bridgestone su dung cho Ford Explorer bi loi dan den tai nan o nhieu nuoc tren the gioi. Tu do tro di, Ford thay the nha cung cap vo xe cho minh la Gôdyear va Michelin.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.007
113
39
aloacquy.vn
Pác nào nói cũng có lý, vì ai dùng lốp loại nào, thấy được thì vote nó là ok.
ko thể coi Briges là tệ,vì trên thế giới nó cũng đứng hàng top ten.
Cũng như Goodyear và Miche.
Một số dòng xe SUV e thấy hay sử dụng Briges, dòng xe sedan thì Miche, Goodyear thì xe 50c và tải lớn, rõ ràng khi ráp xe hãng cũng tính đó mấy Pác.
Tính sao thì.....!!!!

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Các bác bỏ qua em Dunlop rồi, em vừa mới thay cho chiếc Camry nhà em, so sánh vời vỏ theo xe trườc đây là Michelin, em cảm nhận độ ồn ít hơn, cảm giác lái tốt và êm như nhau còn độ bền thì cần phải đi thêm một thời gian nữa mới biết!

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
brabus nói:
Các bác bỏ qua em Dunlop rồi, em vừa mới thay cho chiếc Camry nhà em, so sánh vời vỏ theo xe trườc đây là Michelin, em cảm nhận độ ồn ít hơn, cảm giác lái tốt và êm như nhau còn độ bền thì cần phải đi thêm một thời gian nữa mới biết!
Ủa sao Camry nhà em vỏ theo xe lại là Briges. Altis & Innova cũng vậy. Vậy Toy xài hàng Briges ah.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
bibo1702 nói:
brabus nói:
Ủa sao Camry nhà em vỏ theo xe lại là Briges. Altis & Innova cũng vậy. Vậy Toy xài hàng Briges ah.

Toy lam cua Nhat, Bridgestone la cua nhat luon ma bac. Cung nhu xe han xai lop Kumho do ma. Hehe

Hạng B1
16/9/08
52
0
6
53
Không biết bác nào có để ý không? Hình như vỏ theo xe thường mau hỏng hơn vỏ thay lại??

Hạng B2
4/10/06
315
29
28
e thì vote cho kumo vừa rẻ vừa êm ái...do xe nhà e củng hay đi cần giờ nhiều e đi e đạp 60 chạy fa` fa` củng k0 nghe ốn mấy,hix nhưg chỉ tội thua mich ma thôi đô êm k0 bằng

Status
Không mở trả lời sau này.