Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Chào các bác:

Em vừa mua con xe Kia Limited Premium 2010 (SUV 2WD), xe này dùng loại lốp Kumho 235/60R/18. Lốp xe Kumho nổi tiếng về độ ồn và cứng rồi, nên em muốn thay bằng lốp khác êm ái, đỡ ồn hơn.

Xe này em thường xuyên chạy đường trường đi các tỉnh miền Tây, như An Giang, Cà Mau, Cần Thơ, và các tỉnh miền Đông như Phan Thiết, Đà Lạt. Chạy đường thành phố cũng có nhưng ít .....

Vì thế em nhờ các bác tư vấn hộ em nên dùng loại lốp xe nào phục vụ tốt cho việc chạy đường trường, nhưng k ồn và cứng quá. Lốp xe có thể đảm bảo xe vận hành êm ái, ít tiếng ồn, và lâu mòn tí:

Hiện giờ em đang phân vân 3 sự lựa chọn: Michelin, Goodyear, hay Bidgestone..

Theo em biết thì nhiều bác trên này thích Michelin, do nó mềm mại, ít tiếng ồn..nhưng em sợ chạy đường trường không hợp...còn lại Goodyear hay Bidgestone thì em ít thông tin quá

Ngoài ra còn loại lốp nào tốt cho chạy đường trường, nhờ các bác tư vấn hộ...nên dùng brand nào, và loại nào trong brand đó

Cảm ơn các bác nhiều....

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Lốp nào cũng tốt bác ạ!
Mình thấy ở nước ngoài người ta dùng đủ loại hết,chỉ trừ lốp Sao vàng hay CASUVINA cua VN thôi!
Lốp s/x tại châu Á,như Bridgeston,Kumho thì thiên về sự êm á,thành lốp mềm.Lốp do bọn châu Âu s/x thì thiên về an toàn và thành lốp hơi cứng,không êm như của châu Á.
Bác thích loại nào thì xài loại đó đi.Đảm bảo quảng đường chạy tương đương nhau đến khi thay lốp thì thôi.Còn trên đường,nếu gặp đinh tặc,không có lốp nào tốt hơn lốp nào đâu!Mấy loại bác phân vân,loại nào cũng ngon lành hết đó bác.Giá cả thì có đắt có rẻ,do nhiều nguyên nhânnhưng chủ yếu là:Nơi sản xuất(,thuế nhập khẩu khác nhau => giá thành ở VN khác nhau).
Tiêu chuẩn chất lượng khác nhau phụ thuộc vào thị trường mà nhà sản xuất hướng tới cũng làm giá thành khác nhau.Chẳng hạn,sản phảm s/x cho thị trường Mỹ và châu Âu sẽ tốt hơn cho thị trường các nước đang phát triển=> giá thành cũng khác nhau.
Khi mua,bác nên xem nguồn gốc của nó!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/8/09
27
0
0
44
Theo em thì chỉ nên xài Mic thôi hàng của Đức hoặc TLan vì khách hàng em chạy tốc hành,chở khách về miền Tây,Đông thì em thấy họ xài loại này nhiều,cày vỏ hiệu này khỏe re ít bị phù vỏ nhiều như thằng Gooyear.Thằng Goodyear này bị chê nhiều quá vì hay bị phù ẩu nên em bán hơi chậm

Hạng B2
9/9/07
182
24
18
Nhà em cũng đang tính thay vỏ cho xe Lexus,nhiều người bảo vỏ Yokohama dùng tốt cho Lexus nên em đang phân vân giữa Yokohama,Bridgestone và Goodyear.Mấy bác thấy loại nào tốt?

Status
Không mở trả lời sau này.