Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
10/8/15
27
13
3
www.viaircarcompressor.com
Chào các bác:

Em vừa mua con xe Kia Limited Premium 2010 (SUV 2WD), xe này dùng loại lốp Kumho 235/60R/18. Lốp xe Kumho nổi tiếng về độ ồn và cứng rồi, nên em muốn thay bằng lốp khác êm ái, đỡ ồn hơn.

Xe này em thường xuyên chạy đường trường đi các tỉnh miền Tây, như An Giang, Cà Mau, Cần Thơ, và các tỉnh miền Đông như Phan Thiết, Đà Lạt. Chạy đường thành phố cũng có nhưng ít .....

Vì thế em nhờ các bác tư vấn hộ em nên dùng loại lốp xe nào phục vụ tốt cho việc chạy đường trường, nhưng k ồn và cứng quá. Lốp xe có thể đảm bảo xe vận hành êm ái, ít tiếng ồn, và lâu mòn tí:

Hiện giờ em đang phân vân 3 sự lựa chọn: Michelin, Goodyear, hay Bidgestone..

Theo em biết thì nhiều bác trên này thích Michelin, do nó mềm mại, ít tiếng ồn..nhưng em sợ chạy đường trường không hợp...còn lại Goodyear hay Bidgestone thì em ít thông tin quá

Ngoài ra còn loại lốp nào tốt cho chạy đường trường, nhờ các bác tư vấn hộ...nên dùng brand nào, và loại nào trong brand đó

Cảm ơn các bác nhiều....
Mình làm bên hãng lốp nên thấy bạn cứ chạy lốp kumho đi: với size 235/60r18 của bạn thì lốp Kumho giá vừa mềm (2,3t) lại cũng khá êm. Các loại khác giá cao hơn hẳn mà chất lượng không hơn mấy đâu
Portable Compressor

• Like
Reactions: lopxeoto
Grandis xe gầm thấp thì cứ đi michelin là êm nhất rồi, với dòng SUV thì nên đi BS cho khỏe xe
Compressor car
theo phản ánh của nhiều khách hàng Michellin đi rất êm nhưng hông lốp mềm dễ bị ăn đinh và mau mòn, còn Brisdgestone thì cũng êm 9-10 với michelin nhưng lại rất bền

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Tập Lái
10/8/15
27
13
3
www.viaircarcompressor.com
theo phản ánh của nhiều khách hàng Michellin đi rất êm nhưng hông lốp mềm dễ bị ăn đinh và mau mòn, còn Brisdgestone thì cũng êm 9-10 với michelin nhưng lại rất bền
Bạn thích đi michelin thì đừng lôi độ bền ra để đọ, michelin thì không bền bằng BS với một vài size​
nhưng với xe gia đình thì cũng chỉ nên đi đến 6 vạn là thay với tất cả các loại lốp. Vì xe gia đình đi tầm đấy cũng vài năm rồi lốp đã bị ải. Hông lốp michelin mềm thì nó mới êm, chứ k phải mềm là dễ ăn đinh bạn nhé
90P Portable Compressor

• Like
Reactions: doanchinhkhach
Chính vì sợ ăn đinh nên em mới nói mang bộ lốp mit đi tráng keo chống đinh đó , như thế là ổn mọi mặt nhỉ ? vừa em vừa khỏi lo đinh ? để khi nào em tráng keo đó , làm chuột bạch một thời gian em báo cho các bác hay về chuyện này nhé . Hoặc giả có bác nào làm trước em rồi thì post kinh nghiệm lên cho anh em thấy nhé . Em hóng vụ này lắm. Vì đang đi thưởng ngoạn rừng núi ..hay đang đi giữa trời mua gió nắng nôi, mà bò xuống hì hục thay lốp dự phòng thì ôi thôi ...điên máu lắm ..

Hạng B1
13/1/15
76
9
8
46
Chào các bác:

Em vừa mua con xe Kia Limited Premium 2010 (SUV 2WD), xe này dùng loại lốp Kumho 235/60R/18. Lốp xe Kumho nổi tiếng về độ ồn và cứng rồi, nên em muốn thay bằng lốp khác êm ái, đỡ ồn hơn.

Xe này em thường xuyên chạy đường trường đi các tỉnh miền Tây, như An Giang, Cà Mau, Cần Thơ, và các tỉnh miền Đông như Phan Thiết, Đà Lạt. Chạy đường thành phố cũng có nhưng ít .....

Vì thế em nhờ các bác tư vấn hộ em nên dùng loại lốp xe nào phục vụ tốt cho việc chạy đường trường, nhưng k ồn và cứng quá. Lốp xe có thể đảm bảo xe vận hành êm ái, ít tiếng ồn, và lâu mòn tí:

Theo em biết thì nhiều bác trên này thích Michelin, do nó mềm mại, ít tiếng ồn..nhưng em sợ chạy đường trường không hợp...còn lại Goodyear hay Bidgestone thì em ít thông tin quá

Ngoài ra còn loại lốp nào tốt cho chạy đường trường, nhờ các bác tư vấn hộ...nên dùng brand nào, và loại nào trong brand đó

Cảm ơn các bác nhiều....

Hạng B1
13/1/15
76
9
8
46
Chào các bác:

Cảm ơn các bác nhiều....
dùng goodyear đi bác bền và ich ồn với dòng sản phẩm mới ra ,giúp tiết kiệm năng lương và giảm đô ồn tốt,bác cần gì dt em 0903702177

Hạng B2
10/12/12
467
383
63
Bến Tre
Em Mới mua Ford laser 1.8mt, e mang xe đi ktraa thì thợ bảo thay lốp, e thay 1 cặp Michelin hết 2,4 củ/cái, về nhà nhìn cặp lốp cũ còn ngon thấy tiếc vo cùng...e thấy mã Pilot sport 3 85V,ko biết có phải 2,4 tr 1 Cái ko hay e bị khứa rồi...các bác kinh nghiệm giúp e với

• Like
Reactions: lopxeoto
Em Mới mua Ford laser 1.8mt, e mang xe đi ktraa thì thợ bảo thay lốp, e thay 1 cặp Michelin hết 2,4 củ/cái, về nhà nhìn cặp lốp cũ còn ngon thấy tiếc vo cùng...e thấy mã Pilot sport 3 85V,ko biết có phải 2,4 tr 1 Cái ko hay e bị khứa rồi...các bác kinh nghiệm giúp e với
Nếu Pilot thì giá bán tầm 2.2tr/ cái anh nhé ,
www.hongcuong.net

Status
Không mở trả lời sau này.