Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
lùa gà thôi anh, lưu trữ xong ko chữa đc cmj hết
Ở VN chữa bằng tế bào gốc nhiều rồi nha cậu
Ko có, phải lấy từ ngân hàng máu Taiwan đem về VN ghép

Ca này tốn 800 triệu đồng nhưng bảo hiểm y tế chi trả 60%
Nếu ghép ở Taiwan chi phí là 4 tỷ và ghép ở Sing chi phí là 8 tỉ

Hạng C
27/3/08
994
24.924
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Ở VN chữa bằng tế bào gốc nhiều rồi nha cậu
Ko có, phải lấy từ ngân hàng máu Taiwan đem về VN ghép

Ca này tốn 800 triệu đồng nhưng bảo hiểm y tế chi trả 60%
Nếu ghép ở Taiwan chi phí là 4 tỷ và ghép ở Sing chi phí là 8 tỉ

vấn đề là tế bào gốc đó có phải lấy từ cuốn rốn được trữ lạnh hông

Hạng F
2/3/14
12.226
128.020
113
Cho e hỏi có nên sử dụng dịch vụ này ko mấy a? Do vợ e gần sinh cũng có 1 số nơi tư vấn. Mà e thì sợ lùa gà giống giống sinh trắc học vân tay.
E có nghe khuyên nên lưu mẫu tại Sing hoặc Thái chứ đừng lưu tại VN??
Có dư tiền thì làm thôi, khác sinh trắc, có ích nhưng hiểu như một dạng bảo hiểm bệnh hiểm nghèo nên hy vọng sau này khỏi phải dùng tới
Lưu Việt Nam OK, chú ý chọn nơi uy tín, bọn sính ngoại thì lúc nào cũng ca nước ngoài

Hạng C
27/3/08
994
24.924
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Có dư tiền thì làm thôi, khác sinh trắc, có ích nhưng hiểu như một dạng bảo hiểm bệnh hiểm nghèo nên hy vọng sau này khỏi phải dùng tới
Lưu Việt Nam OK, chú ý chọn nơi uy tín, bọn sính ngoại thì lúc nào cũng ca nước ngoài
lưu thì chỉ dùng 1 cái thùng ni tơ lỏng thôi
quan trọng là khâu xử lý mẫu
chứ bỏ vô thùng ni tơ lỏng thì cái nào cũng như cái nào
xử lý mẫu đạt hay hông thì khó nói lắm
vì hiện tại vân còn xử lý mẫu bằng tay

( nhắc lại: lãnh vực này mình rành- mấy anh chém gió hông qua nổi mình đâu)
:D:D:D:D

Hạng F
2/3/14
12.226
128.020
113
lưu thì chỉ dùng 1 cái thùng ni tơ lỏng thôi
quan trọng là khâu xử lý mẫu
chứ bỏ vô thùng ni tơ lỏng thì cái nào cũng như cái nào
xử lý mẫu đạt hay hông thì khó nói lắm
vì hiện tại vân còn xử lý mẫu bằng tay

( nhắc lại: lãnh vực này mình rành- mấy anh chém gió hông qua nổi mình đâu)
:D:D:D:D
Thì thế, tôi mới nói lưu ở Việt Nam OK, chọn nơi uy tín

Hạng C
27/3/08
994
24.924
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Thì thế, tôi mới nói lưu ở Việt Nam OK, chọn nơi uy tín
1 cái nữa
cơ sở pháp lý cho việc này hầu như chưa có
lỡ có lúc nào đó
đứa nào nó lỡ lấy xài
hay xuất lộn mẫu
tới khi mình cần thì nhận tờ giấy " we are regret to inform you that the sample is not available" thì bỏ mợ

Hạng D
12/10/12
2.428
88.019
113
Nghe đồn sang năm BV TMHH xây dựng xong ở BC? Không biết có kĩ thuật nào mới hơn không?

Hạng B1
19/11/11
64
879
83
Bv TMHH lưu trữ tb máu gốc cuống rốn. Mekostem lưu trữ đc tb máu gốc cuống rốn và tb màng dây rốn. Về mặt kỹ thuật thì bên bvTMHH ổn hơn, và họ là nơi train cho mekostem. Nhưng bên mekostem thì lại lưu trữ đc tb gốc màng dây rốn do có ký hđ với PGS Phan Toàn Thắng (là người phát hiện ra tbg màng dây rốn). Nói lùa gà, ko ứng dụng đc là không đúng. Chỉ là với kỹ thuật hiện tại thì ứng dụng của tbg chưa đc nhiều. Nhưng 30 năm nữa sẽ rất khác. Nếu có đk thì mình nghĩ nên lưu trữ.

Hạng D
12/10/12
2.428
88.019
113
Bv TMHH lưu trữ tb máu gốc cuống rốn. Mekostem lưu trữ đc tb máu gốc cuống rốn và tb màng dây rốn. Về mặt kỹ thuật thì bên bvTMHH ổn hơn, và họ là nơi train cho mekostem. Nhưng bên mekostem thì lại lưu trữ đc tb gốc màng dây rốn do có ký hđ với PGS Phan Toàn Thắng (là người phát hiện ra tbg màng dây rốn). Nói lùa gà, ko ứng dụng đc là không đúng. Chỉ là với kỹ thuật hiện tại thì ứng dụng của tbg chưa đc nhiều. Nhưng 30 năm nữa sẽ rất khác. Nếu có đk thì mình nghĩ nên lưu trữ.
30 năm nữa thì Y học đã tiến tới đâu rồi? Lúc đó lấy luôn tế bào khỏe mạnh của bệnh nhân mà nuôi cấy xử dụng chứ cần gì tế bào gốc nữa?