Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
Cho e hỏi có nên sử dụng dịch vụ này ko mấy a? Do vợ e gần sinh cũng có 1 số nơi tư vấn. Mà e thì sợ lùa gà giống giống sinh trắc học vân tay.
E có nghe khuyên nên lưu mẫu tại Sing hoặc Thái chứ đừng lưu tại VN??

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Mình có lưu cho bé thứ 2 bên Trung tam huyết học, nói chung giống như bảo hiểm thôi. Chã ai mong đến lúc phải xài nhưng có khả năng thoải mái thì nên làm chứ đừng để đến lúc rồi thốt lên "biết thế....!"

Mà họ cũng cho mua lưu từng năm hoặc vài năm vì đâu phải ai cũng có khả năng trả 1 lần.

• Like
Reactions: Quỳnh Rùa
Hạng C
27/3/08
994
24.907
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Bỏ đi nha
Tốn tiền
Không giải quyết được vấn đề gì

Mình nói sơ thế này
Nếu cần sử dụng
Thì quy trình chuyển từ cái đang đông đó thành cái có thể đưa vô người để chữa bệnh thì giá cả, làm ở đâu, làm như thế nào, chất lượng ra sao thì chưa ai dám chắc.

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Bỏ đi nha
Tốn tiền

Mình nói sơ thế này
Nếu cần sử dụng
Thì quy trình chuyển từ cái đang đông đó thành cái có thể đưa vô người để chữa bệnh thì giá cả, làm ở đâu, làm như thế nào, chất lượng ra sao thì chưa ai dám chắc.
Thấy Vinmec có làm rồi mà bác?

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Kinh tế cho phép thì nên, em cũng làm cho bé nhà em. Như bác nào trên có nói, một dạng bảo hiểm thôi.
Và thật sự là sau khi làm thì em yên tâm hơn nhiều cho sức khỏe của con em (thậm chí vợ chồng em cũng có 50% khả năng sử dụng được)

Hạng D
12/10/12
2.428
88.018
113
Phơi khô cất trong lọ vô trùng cũng được mà?

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Bỏ đi nha
Tốn tiền

Mình nói sơ thế này
Nếu cần sử dụng
Nghe nói mexico có thể tái tạo 1 số cái mà luật cuốc tế k cho phép

Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Năm 2011, có trường hợp một người Nhật phải ghép nhưng ko có tế bào thích hợp. Truy tìm ngân hàng máu khắp thế giới thì tìm được nguồn tế bào cuống rốn hợp với bệnh nhân ở tận... Argentina. Người sở hữu đồng ý bán với giá 20.000 USD vì ko có nhu cầu dùng.
Một chuyến bay khẩn cấp và ca ghép thành công!

Tế bào gốc rất thích hợp trị nhiều bệnh hiểm nghèo, đặc biệt bệnh tan máu bẩm sinh (Thalassemia ).

Ở VN có vùng có đến 30% người mang gen lặn bệnh này, một tỉ lệ siêu cao

Hạng C
10/5/11
669
5.892
103
Cho e hỏi có nên sử dụng dịch vụ này ko mấy a? Do vợ e gần sinh cũng có 1 số nơi tư vấn. Mà e thì sợ lùa gà giống giống sinh trắc học vân tay.
E có nghe khuyên nên lưu mẫu tại Sing hoặc Thái chứ đừng lưu tại VN??
lùa gà thôi anh, lưu trữ xong ko chữa đc cmj hết