Hạng B2
8/2/12
247
0
16
Nhìn ngầu quá!
Rõ là chân cẳng ảnh hưởng nhiều đến ngoại hình của em nó, bác hunghse nhỉ :p.

hunghse nói:
GuyLaroche nói:
pnp nói:
Lên mâm thì xuống vỏ bác ơi, miễn sao đường kính bánh xe đúng thiết kế hoặc đừng lệch quá nhiều.
lotusvn nói:
Khi minh thay đổi kích thướt mâm từ R16 -R17 thì đồng hồ Km xe FF có còn hiển thị đúng không? Em chi sợ là CSGT sẽ thổi vượt quá tốc độ + thay đổi kết cấu....
Chính xác bác pnp, đường kính bánh xe tiếp xúc với mặt đường không đổi => tốc độ không đổi.
xxx sẽ khiếu nại bác thay đổi kết cấu thôi, lỗi này em ko biết phạt bao nhiêu?
Cũng vẫn taho tác ngày hôm qua mà hôm nay em lại up được hình nhân tiện làm bài test luôn cho các bác xem con Mondeo nhà em sau khi đã lên thành 125/50 R17. Nhìn nó có vẻ hầm hố hơn 1 chút thì phải.:D:D:D

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Cũng như mấy em
mà chân ngắn + quần dài thì chán chết có khác gì cơm nguội ở nhà đâu bác GuyLaroche nhỉ?

Hạng B2
8/2/12
247
0
16
Chính xác, phải sét si & lòi hàng ra như thế mấy mem mới trố mắt
ra nhìn chớ.

Hạng B2
14/7/09
347
7
18
55
VARC
Nhìn ngầu thiệt! Ốp luôn màu đỏ vô phanh đĩa nữa thì... Tổng thiệt hại = mâm + vỏ + dụng cụ độ chế là bao nhiêu vậy bác?

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Xe bác hungse phải lắp cánh gió đuôi xe, gắn họng gió giả trên ca-pô, sơn tòan bộ thành màu cam,.... alêhấp con Mon của bác hô biến từ phong cách business sang xì-po luôn :D

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
duratec nói:
Xe bác hungse phải lắp cánh gió đuôi xe, gắn họng gió giả trên ca-pô, sơn tòan bộ thành màu cam,.... alêhấp con Mon của bác hô biến từ phong cách business sang xì-po luôn :D
hehehe tại bộ giò cẳng ban đầu của em nó nhìn yếu đuối quá nên em mới nâng cấp nó lên nhìn cho hầm hố và cứng cáp hơn thôi chứ em ko có ý định độ nó theo phong cách xì-po. Annyway em cũng muốn thay đổi phong cách business vốn có của nó theo cách của riêng em hihihi.

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
lotusvn nói:
Nhìn ngầu thiệt! Ốp luôn màu đỏ vô phanh đĩa nữa thì... Tổng thiệt hại = mâm + vỏ + dụng cụ độ chế là bao nhiêu vậy bác?
Quả này em mua ở chỗ bác Cường (Hồng Cường - Lý Thái Tổ) gồm 4 mâm PDC 5x108 R17 và 4 vỏ Dunlop 215/50 R17. Vì đây là mâm có thông số PDC đúng với Mondeo nên ko cần có spacers bác ợ. Bác có thể ra đó tham khảo xem sao.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/12
247
0
16
Chào các bác đầu tuần,
Em mời các bác dùng
Highland
555
Em xin bày tỏ quan điểm sét si của em nó (cóp nhặt từ các bạn chơi).
Nếu các bác gắn mâm aftermarket thì nên lưu ý độ lòi hàng của em nó cũng phải tương đối nhìn mới đẹp. Nếu sedan và hatchback lòi lộ liễu quá quá thì tính thu hút cũng không còn (vì nhìn em nó thô và không phù hợp), nếu em nó có thể hình cơ bắp như mấy em đô vật WWE, SUV hay Pickup thì nên lòi thêm + lốp béo).
Về tính vận hành và an toàn, ngoài PCD ra thì center bore rất quan trọng. Nếu gắn mâm khác center bore so với wheel hub thì phải có hub centric ring. Vì nếu em nó mặc quần không sát và chặt thì có khả năng vận hành không tốt, không khéo bị tuột quần thì eo ôi ... kinh...:(
Chúc các bác tuần mới thành công và sức khỏe.

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
GuyLaroche nói:
Chào các bác đầu tuần,
Em mời các bác dùng
Highland
555
Em xin bày tỏ quan điểm sét si của em nó (cóp nhặt từ các bạn chơi).
Nếu các bác gắn mâm aftermarket thì nên lưu ý độ lòi hàng của em nó cũng phải tương đối nhìn mới đẹp. Nếu sedan và hatchback lòi lộ liễu quá quá thì tính thu hút cũng không còn (vì nhìn em nó thô và không phù hợp), nếu em nó có thể hình cơ bắp như mấy em đô vật WWE, SUV hay Pickup thì nên lòi thêm + lốp béo).
Về tính vận hành và an toàn, ngoài PCD ra thì center bore rất quan trọng. Nếu gắn mâm khác center bore so với wheel hub thì phải có hub centric ring. Vì nếu em nó mặc quần không sát và chặt thì có khả năng vận hành không tốt, không khéo bị tuột quần thì eo ôi ... kinh...:(
Chúc các bác tuần mới thành công và sức khỏe.
Em đang thắc mắc là tại sao bác ko mở 1 Garage chuyên cái vụ mâm vỏ nhỉ? Em là em vote cho bác đó.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
GuyLaroche nói:
Nhìn ngầu quá!
Rõ là chân cẳng ảnh hưởng nhiều đến ngoại hình của em nó, bác hunghse nhỉ :p.

hunghse nói:
GuyLaroche nói:
pnp nói:
Lên mâm thì xuống vỏ bác ơi, miễn sao đường kính bánh xe đúng thiết kế hoặc đừng lệch quá nhiều.
lotusvn nói:
Khi minh thay đổi kích thướt mâm từ R16 -R17 thì đồng hồ Km xe FF có còn hiển thị đúng không? Em chi sợ là CSGT sẽ thổi vượt quá tốc độ + thay đổi kết cấu....
Chính xác bác pnp, đường kính bánh xe tiếp xúc với mặt đường không đổi => tốc độ không đổi.
xxx sẽ khiếu nại bác thay đổi kết cấu thôi, lỗi này em ko biết phạt bao nhiêu?
Cũng vẫn taho tác ngày hôm qua mà hôm nay em lại up được hình nhân tiện làm bài test luôn cho các bác xem con Mondeo nhà em sau khi đã lên thành 125/50 R17. Nhìn nó có vẻ hầm hố hơn 1 chút thì phải.:D:D:D
nhìn ngầu quá