Tập Lái
19/3/19
14
255
51
HCMC
Hi các anh,
Nhu cầu đang cần mua 1 máy lọc nước làm nước nóng lạnh từ nước máy trực tiếp. Em ở khu vực Tân Bình, khả năng tầm 5tr quay xe, thì nên mua loại nào mấy anh? Tìm hiểu thấy nhiều mẫu mã nhiều loại quá. Tính làm cái máy lọc RO. Mấy anh nào đã dùng tư vấn cho 1 em ngon bổ dẻ với.
Thank mấy anh trước.

Hạng C
21/9/14
620
8.378
93
55
Hi các anh,
Nhu cầu đang cần mua 1 máy lọc nước làm nước nóng lạnh từ nước máy trực tiếp. Em ở khu vực Tân Bình, khả năng tầm 5tr quay xe, thì nên mua loại nào mấy anh? Tìm hiểu thấy nhiều mẫu mã nhiều loại quá. Tính làm cái máy lọc RO. Mấy anh nào đã dùng tư vấn cho 1 em ngon bổ dẻ với.
Thank mấy anh trước.
Ngân sách đó có thể dùng máy loc nước điện giải -> cho ra nước ion- kiềm như nước IonLite đóng chai đang bán ở siêu thị luôn nhen bác!
Hình tham khảo máy đang xài ở nhà mình và kết quả thử nghiệm những mẫu nước "sản phẩm".

Attachments

Hạng B2
15/9/16
167
660
93
Ngân sách đó có thể dùng máy loc nước điện giải -> cho ra nước ion- kiềm như nước IonLite đóng chai đang bán ở siêu thị luôn nhen bác!
Hình tham khảo máy đang xài ở nhà mình và kết quả thử nghiệm những mẫu nước "sản phẩm".
tầm 10tr quay đầu bác tư vấn e 1 máy uống trực tiếp dc với.

Hạng C
21/9/14
620
8.378
93
55
tầm 10tr quay đầu bác tư vấn e 1 máy uống trực tiếp dc với.
Mình còn con này - N.I.A Chemical, còn rất mới, ra đủ 7 loại nước, pH cao nhất đạt 10.5., có màn hình hiển thị.
Hoặc Trevi FW-008
Hoặc Human Water HU-88, loại này ko có vòi trên đầu.
Hoặc Janome

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Ráng bỏ thêm "2 chầu nhậu" nữa thì mua luôn hẳn máy Toshiba có chức năng nóng lạnh đi bác (Model TWP-W1643SV(W)), giờ khuyến mãi chưa đến 8 triệu, hàng chính hãng do Toshiba Việt Nam phân phối, bảo hành tại nhà. Lõi lọc tự mua về thay trong 1 nốt nhạc, khỏi sợ người lạ vào nhà. Vì là hàng chính hãng nên linh phụ kiện bao la nên dùng lâu dài an tâm nha bác. Các siêu thị điện máy, gian hàng online đều có hàng, không sợ mua nhầm hàng giả á.

Attachments

Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
Nếu mà máy lọc nước mà cho ra nước nóng lạnh trực tiếp như vậy cũng hay nhỉ? Khá là tiện đấy ạ?

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Nếu mà máy lọc nước mà cho ra nước nóng lạnh trực tiếp như vậy cũng hay nhỉ? Khá là tiện đấy ạ?
Đúng rồi bác, lúc chưa xài, ai cũng nghĩ tính năng nóng lạnh sẽ tốn điện, không cần thiết ... nhưng nếu đã dùng 1 lần rồi thì không thể nào bỏ được về tính tiện ích của nó. Cả nhà uống nước nhiều hơn, sức khỏe tốt hơn nữa. Công ty mình 60 người, xài cây nước nóng lạnh, mở liên tục 24/24, tiền điện chỉ tầm 110K/ tháng. Nên gia đình bình thường chắc tiền điện chỉ tầm 60K/ tháng, bằng giá 1 tô phở :)

Attachments