Hạng C
26/9/12
935
192
43
Re: Hỏi về Mazda 3SAT CKD?

Bà cả bác lầm rồi bác Soup ơi. Bác mà lấy Mazda 3 thì chạy hơi bị thể thao đó nha. Lên ga mạnh, tiếng pô nghe sướng lắm. :D

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu

kencar nói:
Bà cả bác lầm rồi bác Soup ơi. Bác mà lấy Mazda 3 thì chạy hơi bị thể thao đó nha. Lên ga mạnh, tiếng pô nghe sướng lắm. :D
, chuyển qua Manual thì không bít ai sẽ hơn ai:D

DungHoang050492 nói:
Mr.Boy nói:
DungHoang050492 nói:
Mr.Boy nói:
DungHoang050492 nói:
Thanks bác Mr.Boy thế em yên tâm về khoản nhiên liệu rồi.6.5l là báo cua hãng,em nghi no se len den 8 lit.còn em đi thử khi qua đoạn cua đạp ga tăng tốc thấy nghe tiếng máy khá rõ.không biết bác Mr.Boy có cảm nhận giống em không?
đây là lần đầu gia đình em mua xe nên cứ thấy phân vân,lo lo thế nào ý

Chắc khi tăng tốc bác đạp nhiều ga nên xe trả về số thấp, tiếng kêu đó theo e là tiếng pô xe...chứ e đi thì chưa bao giờ nghe tiếng máy.. chỉ có nghe tiếng pô và lốp xe ăn với mặt đường thôi à..
Có bố già đi xe nữa thì bác phân vân chọn màu là đúng rồi, cái này e pó tay...
Lần đầu mà đã có M3 đi là
rồi bác, lần đầu của e chỉ là xe ghẻ thôi à:D . Bác đang phân vân M3 với xe gì vậy?
Lúc đầu thì nhà em dự định mua Vios hay Accent sau đó đi xem xe thì thấy phân vân giữa Elentra CBU và M3.quyết mua M3.sau đó về nhà bạn bố em lại khuyên mua Atis 1.8 AT nên nhà em lại phân vân nhưng do Atis mắc quá nên bây giờ đã quyết định lấy M3 rồi.đang phân vân màu.nếu chở đủ người có ồn hơn hay cảm giác máy không bốc nữa không bác.EM cũng ghét xe đi ồn lắm.mua xe lần đầu nên non kinh nghiệm lắm bác à!!!

Ngày trước e cũng phân vân giữa Civic và M3 lắm
, đấu tranh tư tưởng lên xuống mới chọn e M3. Tầm tiền này ồn là không tránh khỏi được đâu bác ạ..Cá nhân e thì thấy chở đủ tải máy ko yếu bác à, còn độ bốc thì e này e này cũng nổi loạn lắm.
Tóm cái váy lại là bác mà đã quyết định lấy xe nào rồi thì mua thôi, càng suy nghĩ càng hại não:D...
thanks bác.ồn ở đây là so sánh với các dòng xe cùng phân khúc bác à như atis,civic,forcus
, gia đình em thì quyết M3 rồi mà vẫn thấy lo lo
Lấy đi bác, không hối hận đâu bác. So với Altis với Vios ăn chứ không có thua đâu bác. Còn Focus em ko biết vì em chưa có test xe này nên em không dám nói...Nếu bác ở Vt thì alo em nhé...

Hạng C
27/6/13
959
13
18

quangvinhkia nói:
DungHoang050492 nói:
Mr.Boy nói:
DungHoang050492 nói:
Mr.Boy nói:
DungHoang050492 nói:
Thanks bác Mr.Boy thế em yên tâm về khoản nhiên liệu rồi.6.5l là báo cua hãng,em nghi no se len den 8 lit.còn em đi thử khi qua đoạn cua đạp ga tăng tốc thấy nghe tiếng máy khá rõ.không biết bác Mr.Boy có cảm nhận giống em không?

Chắc khi tăng tốc bác đạp nhiều ga nên xe trả về số thấp, tiếng kêu đó theo e là tiếng pô xe...chứ e đi thì chưa bao giờ nghe tiếng máy.. chỉ có nghe tiếng pô và lốp xe ăn với mặt đường thôi à..
rồi bác, lần đầu của e chỉ là xe ghẻ thôi à:D . Bác đang phân vân M3 với xe gì vậy?
Lúc đầu thì nhà em dự định mua Vios hay Accent sau đó đi xem xe thì thấy phân vân giữa Elentra CBU và M3.quyết mua M3.sau đó về nhà bạn bố em lại khuyên mua Atis 1.8 AT nên nhà em lại phân vân nhưng do Atis mắc quá nên bây giờ đã quyết định lấy M3 rồi.đang phân vân màu.nếu chở đủ người có ồn hơn hay cảm giác máy không bốc nữa không bác.EM cũng ghét xe đi ồn lắm.mua xe lần đầu nên non kinh nghiệm lắm bác à!!!

, đấu tranh tư tưởng lên xuống mới chọn e M3. Tầm tiền này ồn là không tránh khỏi được đâu bác ạ..Cá nhân e thì thấy chở đủ tải máy ko yếu bác à, còn độ bốc thì e này e này cũng nổi loạn lắm.
Tóm cái váy lại là bác mà đã quyết định lấy xe nào rồi thì mua thôi, càng suy nghĩ càng hại não:D...
thanks bác.ồn ở đây là so sánh với các dòng xe cùng phân khúc bác à như atis,civic,forcus
, gia đình em thì quyết M3 rồi mà vẫn thấy lo lo
Lấy đi bác, không hối hận đâu bác. So với Altis với Vios ăn chứ không có thua đâu bác. Còn Focus em ko biết vì em chưa có test xe này nên em không dám nói...Nếu bác ở Vt thì alo em nhé...
Bác mà test chú Ford Focus thì bác lại thay đổi ý tưởng ngay mà

Tập Lái
13/8/13
31
0
0

soupfish nói:
Mr.Boy nói:
DungHoang050492 nói:
Mr.Boy nói:
DungHoang050492 nói:

Bác cũng giống em, em cũng lăn tăn vụ này nữa, nhưng sau khi lên showroom mazda, ba xã e thấy cái kết luôn M3 mặc dù chưa ghé qua Honda coi civic, với lại em cũng so sánh option, lúc đầu em tính lấy bản MT, ma bản MT của civic thì quá tệ, thậm chí cái mâm đúc còn không có nói chi mâm 17, nhưng M3 thi máy có 1.6, e hơi sợ nó yếu, nhưng thôi kệ, chơi M3 luôn, vì bx em sợ e hay đua nên đòi M3 cho nó yếu bớt, hehe
Chúc mừng bác soupfish có v2.thuận vợ thuận chồng quá tuyệt vời nhỉ

Tập Lái
13/8/13
31
0
0

Các bác cho em tham khảo tí. Các bác thấy M3 màu trắng bạc thế nào nhỉ???????

Hạng B2
23/7/13
158
32
43

kencar nói:
hê hê, thì giờ em mới biết nó chạy cũng không thua ai, nhưng em nghĩ nếu em mà mua MT thì qua mặt xe khác chắc còn đã hơn nữa hoặc là em M3 này ma cho hộp số AT 5 hoặc 6 cấp thì ok quá, hehe
Bác Dunghoang ơi, chiếc này chạy tạm thôi, em là em kết chiếc BT 50 kìa, nó hầm hố mà chạy kinh lắm, hehe

Tập Lái
13/8/13
31
0
0

soupfish nói:
kencar nói:
hê hê, thì giờ em mới biết nó chạy cũng không thua ai, nhưng em nghĩ nếu em mà mua MT thì qua mặt xe khác chắc còn đã hơn nữa hoặc là em M3 này ma cho hộp số AT 5 hoặc 6 cấp thì ok quá, hehe
Bác Dunghoang ơi, chiếc này chạy tạm thôi, em là em kết chiếc BT 50 kìa, nó hầm hố mà chạy kinh lắm, hehe
Xe đấy của dân xd với dân off road mà bác.em đang tính sau này làm xây dựng cũng gắng kiếm 1 em đi công trường!!!!!

DungHoang050492 nói:
Các bác cho em tham khảo tí. Các bác thấy M3 màu trắng bạc thế nào nhỉ???????
Em thấy màu trắng bạc có nghĩa là màu bạc silver đúng ko bác. Em thấy nó sang, sạch và bóng nếu bác chịu khó lau chùi em nó cẩn thận...:Dnhưng màu này giờ ko còn thịnh như những năm trước đây nữa (ý kiến cá nhân của em).

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu

[/quote]
Bác mà test chú Ford Focus thì bác lại thay đổi ý tưởng ngay mà

[/quote]

Ford của bác giá trên trời:D, tầm tiền đấy cố e mua SUV