Hạng D
10/4/12
1.092
4.046
113
Sài Gòn
nam định còn món phở áp chảo rất là thơm ngon nha mý a
PHỞ BÒ ÁP CHẢO
Nhắc đến Nam Định, nhiều du khách nhớ đến món phở bò gia truyền ngon nổi tiếng. Món ăn này đã theo chân những người con thành Nam đến mọi miền đất nước, nhưng chỉ khi về mảnh đất sản sinh ra món ăn này, bạn mới cảm nhận được những nét riêng mà không thể nhầm lẫn.
Nếu bạn để ý một chút sẽ thấy sợi bánh phở ở Nam Định nhỏ và mềm mượt hơn. Những miếng thịt bò được thái mỏng, trước khi cho vào bát phở được xào thơm phức, đậm đà. Điều đặc biệt làm nên sự khác lạ của bát phở chính là bí quyết pha chế nước dùng với vị ngọt, đậm đà.
Nhiều người đến Nam Định cũng tìm ăn cho bằng được món phở bò áp chảo cụ Tặng bởi cách nấu rất riêng. Thịt bò được xào cùng với rau cải và cà chua cùng chút gia vị trước khi cho vào phát bở, khiến bạn cảm nhận vị rất lạ.
Du khách có thể thưởng thức món phở ở phố Hai Bà Trưng, đường Điện Biên, phở bò áp chảo cụ Tặng phố Hàng Tiện với giá 25.000 - 30.000 đồng.
Hỏi về MÓN ĂN tây bắc, đông bắc, việt bắc và .... tất tật ở phía BẮC?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.633
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
nam định còn món phở áp chảo rất là thơm ngon nha mý a
PHỞ BÒ ÁP CHẢO
Nhắc đến Nam Định, nhiều du khách nhớ đến món phở bò gia truyền ngon nổi tiếng. Món ăn này đã theo chân những người con thành Nam đến mọi miền đất nước, nhưng chỉ khi về mảnh đất sản sinh ra món ăn này, bạn mới cảm nhận được những nét riêng mà không thể nhầm lẫn.
Nếu bạn để ý một chút sẽ thấy sợi bánh phở ở Nam Định nhỏ và mềm mượt hơn. Những miếng thịt bò được thái mỏng, trước khi cho vào bát phở được xào thơm phức, đậm đà. Điều đặc biệt làm nên sự khác lạ của bát phở chính là bí quyết pha chế nước dùng với vị ngọt, đậm đà.
Nhiều người đến Nam Định cũng tìm ăn cho bằng được món phở bò áp chảo cụ Tặng bởi cách nấu rất riêng. Thịt bò được xào cùng với rau cải và cà chua cùng chút gia vị trước khi cho vào phát bở, khiến bạn cảm nhận vị rất lạ.
Du khách có thể thưởng thức món phở ở phố Hai Bà Trưng, đường Điện Biên, phở bò áp chảo cụ Tặng phố Hàng Tiện với giá 25.000 - 30.000 đồng.
View attachment 2240785
Anh sửa từ Nam Định cho đúng chính tả! (Ta phải hơn tụi trẻ trâu ít nhất là biết sửa lỗi chính tả chứ lị!)

Phở thì là món thường trực của tui rồi! Nhất định phải nếm phở áp chảo thành Nam!

• Like
Reactions: tatcaviem
Hạng D
8/10/14
2.172
31.438
113
Thật tình tôi có nghĩ tới chú "Lan Rỗ?" nhưng cân nhắc ... nghĩ đi nghĩ lại ... thôi không rủ..
Chú thì đi với người khác hợp hơn. Chứ anh già rồi đi chung với chú không vui đâu.
Anh ko vui thì thoi vậy:oops:

• Like
Reactions: Ha Sonata
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.633
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Anh ko vui thì thoi vậy
Mình nói thẳng nói thật lòng đó mà.
Anh em vui chơi ai cũng được nhưng mỗi cuộc vui thường có chuyện này kia kia nọ dễ xảy ra mất lòng.
Biết trước thì ta tránh cùng đi xa cả tháng trời với nhau.
Rảnh nhậu nhẹt thgian ngắn thì ok.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Toán mình đã có 3 người. Sử dụng xe bán tải. Dự kiến đem theo 2 xe EX 135 - 150cc. Đoạn nào ai thích thì chạy.
Anh làm em nhớ có ông bạn chơi xe đạp. Hắn toàn cho xe đạp lên bán tải chạy vòng vòng từ Nam ra Bắc, lên đến tận Hà Giang. Vậy là có đủ hình đăng Phây cả mấy năm. Bạn bè cứ gọi là phục lăn.