Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.378
113
Hàng trên Ali về hình ảnh thì lừa tình thôi rồi. Hàng thật hình thức ban đầu cũng không tệ, nhưng tã /hỏng cực nhanh. Mình mới mua về thấy hời, đẹp quá vào vote cho 5 sao, lúc nó cũ - hỏng quá nhanh vào định vote thêm, sửa vote thì éo đc. Đúng Tầu, ma giáo.

Tất nhiên cũng có món được, đáng tiền nhưng những thứ đó cũng khá mắc chứ éo rẻ được mấy.
vậy câu "tiền nào của nấy" cũng đúng khoảng 90% nhỉ

Hạng B2
21/6/11
431
28.193
93
50
Q.1 HCMC
vậy câu "tiền nào của nấy" cũng đúng khoảng 90% nhỉ
Hundred percent. Chơi Ali phải rất kỹ - kinh nghiệm thì chọn đc thứ đúng giá. Còn mình không thể outsmart đám con buôn Tầu được.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.378
113
Hundred percent. Chơi Ali phải rất kỹ - kinh nghiệm thì chọn đc thứ đúng giá. Còn mình không thể outsmart đám con buôn Tầu được.
E ko nghĩ đc 100% đâu. E Ví dụ: Khải silk đội lốt hàng tàu nhưng giá khá cao.

4i confirmed
Hạng B2
23/9/10
222
3.628
93
mà sao a k mua Lazada . Cùng 1 guột mà ship nhanh nữa
Haiza.
Kỳ rồi, mềnh cũng nghe theo "Thánh Nhân" trong thớt gì đó, khuyên mua ở Lazada - cùng 1 giuộc với Ali: Rẻ hơn + giao hàng nhanh hơn.
  1. Giá rẻ hơn Ali: đúng, khoảng 30%
  2. Giao hàng nhanh hơn Ali: Đúng, 11 ngày (Kỳ rồi, mềnh mua ở Ali cái bóp ngay cao điểm dịch: 59 ngày :p nhưng do mềnh ko cần gấp nên ko sao, pm hỏi họ, họ trả lời lịch sự, xin lỗi bằng coupon giảm giá cho lần sau)
  3. Thực tế nhận hàng: đúng như xxxmagicxxx nói: Hình chỉ mang tính minh hoạ :(. Mềnh trả hàng, Lazada hoàn lại tiền.
Giờ, chuyển sang Ali như xưa: mềnh mua cũng khá nhiều, chưa bị lừa (xem SP nào cần mua có đánh giá tích cực thì chiến thoy)
Hỏi về mua đồ trên aliexpress

Hạng B2
16/6/05
467
3.884
103
HCM
Haiza.
Kỳ rồi, mềnh cũng nghe theo "Thánh Nhân" trong thớt gì đó, khuyên mua ở Lazada - cùng 1 giuộc với Ali: Rẻ hơn + giao hàng nhanh hơn.
  1. Giá rẻ hơn Ali: đúng, khoảng 30%
  2. Giao hàng nhanh hơn Ali: Đúng, 11 ngày (Kỳ rồi, mềnh mua ở Ali cái bóp ngay cao điểm dịch: 59 ngày :p nhưng do mềnh ko cần gấp nên ko sao, pm hỏi họ, họ trả lời lịch sự, xin lỗi bằng coupon giảm giá cho lần sau)
  3. Thực tế nhận hàng: đúng như xxxmagicxxx nói: Hình chỉ mang tính minh hoạ :(. Mềnh trả hàng, Lazada hoàn lại tiền.
Giờ, chuyển sang Ali như xưa: mềnh mua cũng khá nhiều, chưa bị lừa (xem SP nào cần mua có đánh giá tích cực thì chiến thoy)
View attachment 2232677View attachment 2232678
Ối mua giầy Lạc Đà mà giao giầy chăn cừu, chắc nv sale lấy nhầm thôi anh kkkkkkkk

• Haha
Reactions: Vãi mod
Hạng D
19/10/06
2.225
12.272
113
Em trước h toàn xài ebay, nó ship đồ chỉ gửi về tới bưu điện xong mình phải ra lấy, mà nếu bưu điện họ gọi xong mình miss call nhiều khi quên khuấy là mình đang order luôn, em cũng bị 1-2 lần quên bẵng vậy, mấy anh cho hỏi kinh nghiệm trên aliexpress:

1. Nhiều món linh tinh e thấy nó để giá rẻ bất ngờ, ko tưởng tượng được, thì là nó để giá thật hay đểu, với có phải mua số lượng bao nhiêu cái ko, hay cứ click vào là mua thôi?

2. Thẻ credit & debit nó chấp nhận hết hay có hạn chế gì ko ạ?

3. Có dùng paypal được ko ạ?

4. Nó ship về tận giường hay mình phải ra bưu điện nhận hàng ạ?

Tks các anh.

1. Có cái rẻ mắc, chất lượng này nọ phải nhìn vô đánh giá của nó, thấy cũng bình thường như mua các trang khác. aliexpress là trang bán lẻ nên đâu ép mua số lượng lớn
  2. Mình dùng Visa họ chấp nhận bình thường
  3. Không rành Paypal
  4. Ghi địa chỉ nhà nó ship về nhà, mình không có ở nhà thì hôm sau nó lại ship hoặc mình ra bưu điện lấy, phương thức giao nhận là chung nhất, như các trang khác thôi

đã thử vài món lẻ lẻ cũng chưa rành hẳn

• Like
Reactions: rottie
1/10/16
772
8.711
93
Mua bình thường. Free ship tận nhà . Lựa thằng nào Free ship mua thì lâu ( tầm 30-45 ngày ) nhưng an tâm k bị hạch sách. Còn mua ship nhanh 5-7 ngày thì bị hải quan kêu lên hỏi rồi phải khai báo tùm lum
mà sao a k mua Lazada . Cùng 1 guột mà ship nhanh nữa
Lazada với Shopee cái nào ngon anh, mình thích thanh toán COD cho nó gọn nên thấy Shopee tiện