Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về NBT cho 520i F10

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Bác chủ cho em ghé thớt hỏi thăm chút, Xe của Bác sau khi nâng cấp NBT có khó khăn gì cho việc bảo hành của BMW không ? em cũng đang dự định nâng cấp NBT 10'' nhưng ngặt lỗi em còn lăn tăn vụ bảo hành chính hãng, vì em đọc thấy trong hướng dẫn bảo hành là hãng họ không bảo hành nếu có thay đổi hoặc gắn lắp thêm các phụ kiện của xe. Cảm ơn Bác.
Chưa bao giờ mua BMW mơi chính hãng nên bác cho e hỏi....Bảo hành ở đây là làm những j ???

Hạng B1
28/5/11
68
11
8
Tp HCM,
@ bác LeVanAnhTuan, em chú thích bác xem tham khảo đk bảo hành của Bim ghi trong sổ như bên dưới:
iii. Các dịch vụ và hư hỏng không thuộc phạm vy bảo hành
1.......
2......
3. Các hư hỏng gây ra do việc không tuân thủ bảo hành như sau:
........ Sửa chữa hoặc gắn thêm linh kiện tại các trung tâm không được BMW uỷ quyền hoặc kỹ thuật viên không do BMW chỉ định....
còn việc hỏng gì khi lắp NBT mới thì em chưa rõ, nhờ bác tư vấn giúp,

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
@ bác LeVanAnhTuan, em chú thích bác xem tham khảo đk bảo hành của Bim ghi trong sổ như bên dưới:
iii. Các dịch vụ và hư hỏng không thuộc phạm vy bảo hành
1.......
2......
3. Các hư hỏng gây ra do việc không tuân thủ bảo hành như sau:
........ Sửa chữa hoặc gắn thêm linh kiện tại các trung tâm không được BMW uỷ quyền hoặc kỹ thuật viên không do BMW chỉ định....
còn việc hỏng gì khi lắp NBT mới thì em chưa rõ, nhờ bác tư vấn giúp,
Chắc tại nào giờ e toàn ôm xe cũ, phần lớn việc bảo dưỡng e cũng tự ship phụ tùng nên e ko rành lắm vụ bảo hành trong hãng.
Còn việc lắp NBT e nghĩ nếu xe bác đời mới thì sẽ ko có hư hỏng j đâu, đâu có cắt nối dây điện đâu, có điều code cho nó lên tất cả các chức năng thì việc đó chắc tuỳ vào người lên.Xe e cũ mèm mà lên nbt nó còn ko hỏng... có điều vì dòng xe cũ nên các chức năng nbt có 1 số ko làm việc (xe e là chức năng online internet).
Mạnh dạn trải nghiệm đi bác ơi.

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Bác chủ cho em ghé thớt hỏi thăm chút, Xe của Bác sau khi nâng cấp NBT có khó khăn gì cho việc bảo hành của BMW không ? em cũng đang dự định nâng cấp NBT 10'' nhưng ngặt lỗi em còn lăn tăn vụ bảo hành chính hãng, vì em đọc thấy trong hướng dẫn bảo hành là hãng họ không bảo hành nếu có thay đổi hoặc gắn lắp thêm các phụ kiện của xe. Cảm ơn Bác.
Bình thường nhé bác .

• Like
Reactions: Tepi
Dạ chào bác bên em chuyên tư vấn và lắp đặt NBT chính hãng cho bmw! Hiện tại nếu bác lên NBT thì bên hãng xe không bao hành cho bác nữa nhưng nếu bác lắp chỗ nào thì chỗ ây sẽ bảo hành cho bác ạ còn vấn đề màn hình bị lỗi chập chờn có thể do chất lượng sản phẩm và kỹ thuât lắp đặt. ! em gửi một số hình để các bác tham khảo ạ

Hỏi về NBT cho 520i F10
Hỏi về NBT cho 520i F10
Hỏi về NBT cho 520i F10
Hỏi về NBT cho 520i F10
Hỏi về NBT cho 520i F10

Chỉnh sửa cuối: