Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Chào các bác, em hiện tại đang sinh sống và làm việc ở HN. Vì có một số thay đổi nên nhà em đang tính chuyển vào SG thời gian tới.
Thú thật là em ko hiểu nhiều về tình hình nhà đất, vị trí cũng như giá bđs ở trong này. Đến phân bố, phân biệt các quận top 1, top 2, top 3 em vẫn còn chưa rành hết :(
Hướng của nhà em là cố tìm một căn mặt phố có thể sinh sống và kinh doanh được ở vị trí cũng "trung tâm" một chút. Ngân sách tối đa của nhà em vào khoảng 7 tỉ nên chắc tập trung vào các quận top 2 là hợp lý hơn :)
Sắp tới có lẽ em phải xin nghỉ vào đây 1 tháng để tìm nhà. SG rộng lớn xem chừng sẽ khá khó khăn vì mới tìm mà em đã bị "vỡ" 2 căn do các gia chủ đều gặp vấn đề tế nhị nên muốn bán :(
Các bác trong đấy chắc chắn rành hơn em, có thể tư vấn giúp em nên tìm nhà khu vực nào là hợp lý nhất đc ko ah. Em xin thanks tất cả mọi người :)

Update: 28/2/2017
Chào các bác Oser, em là chủ thớt đây ah:). Thớt đã lập đc 7 tháng mà vì nhiều lý do trục trặc, trì hoãn. Đến thời điểm hiện tại gđ mới đi đến đc quyết định thống nhất là chuyển hẳn vào SG ah:)
Mấy hôm trc em có việc vào trong đó nên tranh thủ đi xem thử vài nhà mạn Hồ Văn Huê thì thấy giá nhà cao phết. 1 nhà ở trong ngõ tập thể quân đội rộn 89m2, 3 tầng giá 7t4. 1 nhà thì ngách độc lập 2m3 đi sâu vào 11m, rộng 63m, 3 tầng, giá 5t4. Thực sự em khá bất ngờ khi thấy giá có thể nói là cao tương ngoài HN. Dù sao cũng do em mới tìm đc 2 ngày nên có thể chưa tìm đc sp tốt.
Thứ 2 tuần sau em lại xin nghỉ phép nửa tháng để túc tắc bay vô lại SG tìm nhà. Để thuận tiện hơn em nhờ các bác chỉ giúp em những tuyến phố nên mua ở các quận Phú Nhuận, Tân Bình, Q.3 (nếu có thể ah). Nếu ko cố đc nhà mặt đường thì với 7 tỷ em có thể tìm đc nhà mặt ngõ đẹp, kinh doanh đc ko thưa các bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Đất Sài Gòn thì bác cứ chọn theo tiẻu chí này

Quận có số - Phường có tên
Vậy những quận nào có số thì nằm trong top 2 hả bác :)? Em nghe nói mấy q.Tân Bình, Phú Nhuận trong đó cũng khá sầm uất :)

• Like
Reactions: ToànBDS
Hạng D
28/2/16
1.271
9.931
113
Vậy những quận nào có số thì nằm trong top 2 hả bác :)? Em nghe nói mấy q.Tân Bình, Phú Nhuận trong đó cũng khá sầm uất :)
Bác phải cho biết ngân sách (10-20 tỷ), yêu cầu kết nối (cách khu TT Q1 tối đa 5-10' xe máy) ntn thì mới đề suất khớp với nhu cầu của bác được chớ.

SG rộng lớn, thượng vàng hạ cám có hết nhe bác.

• Like
Reactions: ToànBDS and duyawa
Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
vàng thau hỗn tạp bác ak! bác cứ ở trọ 1 time, rồi từ từ tìm hiểu! chứ mới vào mà đâm đầu vào tìm thì chỉ có nước ...... An toàn nhất là mua nhà lẽ, giấy tờ đầu đủ là ok

• Like
Reactions: ToànBDS and duyawa
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Bác phải cho biết ngân sách (10-20 tỷ), yêu cầu kết nối (cách khu TT Q1 tối đa 5-10' xe máy) ntn thì mới đề suất khớp với nhu cầu của bác được chớ.

SG rộng lớn, thượng vàng hạ cám có hết nhe bác.
Ngân sách nhà em max 7 tỉ bác ah, em cũng chỉ cầ nhà khoảng >40m2 và mặt bằng nằm ở nơi tương đối đông vui có thể kinh doạn đc. Mấy khu ở gần chợ Tân Bình có ổn ko bác?

• Like
Reactions: ToànBDS