Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Ở Mình dính lỗi vượt đỏ.khi chuyển đèn mà xe chưa cán vạch. Camera Nó bắt nhạy 1/100s.
Ht đèn là thông minh, thường nó sẽ giữ Vàng lâu hơn bthg (Khi cần) cho chiếc đi đầu. Cho dù đu sát đít cùng vượt thì Nó cũng kịp chẻ xe Bạn ra để phạt.
Năm ngoái, Mình mới bị 1 cái Ticket như vậy xong, $374 không cứu xét ân giảm với lỗi ghi " Red Light Violence " :(

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Em chào các bác,

mới đi VT về hôm qua, lúc đi ngang ngã 3 này thì em đi thẳng, khổ nỗi đang đi lane vạch đứt ngon lành, ko lấn lane, thấy đèn xanht từ xa nên e giữ tốc đi thẳng qua, mới nhận ra mình đang đi bên trên vạch liền chia lane ngay đèn đỏ, tức cái vạch liền nó ko nối với vạch đứt mà lại chia ra ở ngay giữa như dưới, ai ko quen đường cái đi thẳng là dính, mà vạch chỗ đó nó mới vẽ lại hay sao thấy chồng chéo quá

vậy mạn phép hỏi cái camera to đùng ngay chỗ đó ngoài bắt lỗi vượt đèn thì có bắt cái lỗi đi đè vạch liền ngay đèn đỏ này ko vậy các cụ, nếu có thì nghĩ ló chán =.=

View attachment 2839227*Ảnh minh họa

View attachment 2839211

Thêm nữa, trước h e ko đi VT tắm biển mấy từ lúc mua xe, thấy lạ là QL51 ko có cắm mấy biển r411 khi gần tới đèn đỏ nhỉ, có cái đèn đỏ thì lane oto con dc đi thẳng, nhưng có cái thì tới đèn đỏ thì dưới đường có mũi tên chỉ quẹo trái, xin vô lại lane giữa thì nguyên đoàn xe nó ko cho vô, trên đầu thì có cái camera to đùng. Thiết nghĩ sở gtvt VT nên bổ sung thêm biển r411 cho a e lái xe biết mà chủ động vô lane khi tới đèn đỏ chỉ cho quẹo trái
QL51 khác biệt giữa ĐN và BRVT là lane số 1 (gần con lươn); ĐN cho đi chung giữa quẹo trái và đi thẳng. BRVT chỉ cho quẹo trái, ko cho đi thẳng.
=> tới địa phận BRVT nhớ quan sát từ xa và đi vào lane số 3 (gần lane xe máy) là ít xe nhất!
Ông BRVT đọc được thì sửa giống ĐN cho bà con đỡ khổ nhé!

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Ở Mình dính lỗi vượt đỏ.khi chuyển đèn mà xe chưa cán vạch. Camera Nó bắt nhạy 1/100s.
Ht đèn là thông minh, thường nó sẽ giữ Vàng lâu hơn bthg (Khi cần) cho chiếc đi đầu. Cho dù đu sát đít cùng vượt thì Nó cũng kịp chẻ xe Bạn ra để phạt.
Năm ngoái, Mình mới bị 1 cái Ticket như vậy xong, $374 không cứu xét ân giảm với lỗi ghi " Red Light Violence " :(
là đèn vàng không phạt phải không bác, VN vàng như đỏ :confused:

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Quốc lộ 51 gần tới ngã tư nhìn trên đầu có biển hình vuông chỉ dẫn các làn đều mũi tên đi thẳng. Tới ngã tư làn ngoài lại vẽ mũi tên xe rẽ trái dưới đường.
Pác nào hiểu luật thông não giúp em
có phải chỗ bác nói đường đang 3 lane, xong đến ngã 4 có 1 lane quẹo trái bị xén vào con lươn tạo thành 1 lane quẹo trái riêng biệt đúng không. Chỗ đó lại có 2 trường hợp 1 là nét đứt thì ai quẹo trái thì đi vào lane đó, còn nét liền thì phải đổi lane luôn khi đã có ý định quẹo trái ở ngã tư đó ( khúc đầu của cái lane quẹo trái đó là nét đứt ). còn cái mũi tên đi thẳng trên đầu bác là chỉ mũi tên 3 cái lane ban đầu, lane quẹo trái đó chỉ là lane tạo sau ở ngay cái chỗ nút giao thông đó thôi. Tức là khi bác đang chạy lane trái cách ngã tư tầm 100m thì nó vẫn là 1 lane. đến hồi gần ngã 4 còn 50m thì cái lane trái đó của bác nó lại đẻ ra thêm 1 lane bên trái xén vào con lươn nữa. Cái này QL 51 hay đường lên sài gòn hay có.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
bác có vé phạt là hay rồi , hồ sơ em trắng tinh :D

em chạy cũng cẩn thận vụ traffic rules, 5 giây đèn xanh em bỏ mà không có giây em nhìn chăm chăm đèn chạy 30km/h thỉnh thoảng còn 2-3 mét vàng bất ngờ em phải vượt luôn chứ thắng gấp nếu có xe sau là ổng ủi mình liền, cam quay thì cũng không năn nĩ được vì luật chỉ quy định chuyển đèn mà bánh xe cán vạch mới tính là không vi phạm.
Bác chạy vậy tự đưa mình vô tình huống nguy hiểm á. Tốt nhất đến gần vạch nhá thắng cho xe sau nó rà thắng theo. chứ bác vượt thì dễ ôm trọn vài em xe máy lắm

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Bác chạy vậy tự đưa mình vô tình huống nguy hiểm á. Tốt nhất đến gần vạch nhá thắng cho xe sau nó rà thắng theo. chứ bác vượt thì dễ ôm trọn vài em xe máy lắm
sao rà bác, còn vài mét thắng là chúi mỏ, không lẽ bác chạy 5km/h :D