Tập Lái
21/12/20
15
17
3
30
Em chào các bác,

mới đi VT về hôm qua, lúc đi ngang ngã 3 này thì em đi thẳng, khổ nỗi đang đi lane vạch đứt ngon lành, ko lấn lane, thấy đèn xanht từ xa nên e giữ tốc đi thẳng qua, mới nhận ra mình đang đi bên trên vạch liền chia lane ngay đèn đỏ, tức cái vạch liền nó ko nối với vạch đứt mà lại chia ra ở ngay giữa như dưới, ai ko quen đường cái đi thẳng là dính, mà vạch chỗ đó nó mới vẽ lại hay sao thấy chồng chéo quá

vậy mạn phép hỏi cái camera to đùng ngay chỗ đó ngoài bắt lỗi vượt đèn thì có bắt cái lỗi đi đè vạch liền ngay đèn đỏ này ko vậy các cụ, nếu có thì nghĩ ló chán =.=

Hỏi về phạt nguội chỗ đèn đỏ Ngã ba hướng từ Vũng Tàu đi Long Sơn - Bà Rịa
*Ảnh minh họa

Thêm nữa, trước h e ko đi VT tắm biển mấy từ lúc mua xe, thấy lạ là QL51 ko có cắm mấy biển r411 khi gần tới đèn đỏ nhỉ, có cái đèn đỏ thì lane oto con dc đi thẳng, nhưng có cái thì tới đèn đỏ thì dưới đường có mũi tên chỉ quẹo trái, xin vô lại lane giữa thì nguyên đoàn xe nó ko cho vô, trên đầu thì có cái camera to đùng. Thiết nghĩ sở gtvt VT nên bổ sung thêm biển r411 cho a e lái xe biết mà chủ động vô lane khi tới đèn đỏ chỉ cho quẹo trái

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/20
704
1.009
93
Ko sao, yên tâm nhé. Có thể bạn phạm lỗi, thậm chí đi thẳng ở làn rẽ trái (khúc đó có làn dành riêng cho rẽ trái) vẫn không bị phạt nguội. Do lưu lượng xe đông nên mấy ảnh không bắt lỗi này đâu.

Hạng F
29/10/14
8.489
11.120
113
Quốc lộ 51 gần tới ngã tư nhìn trên đầu có biển hình vuông chỉ dẫn các làn đều mũi tên đi thẳng. Tới ngã tư làn ngoài lại vẽ mũi tên xe rẽ trái dưới đường.
Pác nào hiểu luật thông não giúp em

• Like
Reactions: PMH82 and CuBiMi
Hạng D
21/12/17
1.752
2.695
113
40
có cái đèn đỏ thì lane oto con dc đi thẳng, nhưng có cái thì tới đèn đỏ thì dưới đường có mũi tên chỉ quẹo trái, xin vô lại lane giữa thì nguyên đoàn xe nó ko cho vô
Cái này hồi mới lái em bị hoài. Kinh nghiệm xương máu là hạn chế tới mức thấp nhất đi ở lane có khả năng chỉ dành cho quẹo trái, mà nên đi ở lane ở giữa, trừ trường hợp bất khả kháng.

Còn trường hợp của bác, có bị phạt nguội hay không thì hên xui, thường thì xe con ít khi bị bắt, nhưng không có nghĩa là không bao giờ bị, ông anh của em mới bị vừa rồi ở SG :D :D :D

Hỏi về phạt nguội chỗ đèn đỏ Ngã ba hướng từ Vũng Tàu đi Long Sơn - Bà Rịa

Hạng B2
28/7/13
407
695
93
14
Em chào các bác,

mới đi VT về hôm qua, lúc đi ngang ngã 3 này thì em đi thẳng, khổ nỗi đang đi lane vạch đứt ngon lành, ko lấn lane, thấy đèn xanht từ xa nên e giữ tốc đi thẳng qua, mới nhận ra mình đang đi bên trên vạch liền chia lane ngay đèn đỏ, tức cái vạch liền nó ko nối với vạch đứt mà lại chia ra ở ngay giữa như dưới, ai ko quen đường cái đi thẳng là dính, mà vạch chỗ đó nó mới vẽ lại hay sao thấy chồng chéo quá

vậy mạn phép hỏi cái camera to đùng ngay chỗ đó ngoài bắt lỗi vượt đèn thì có bắt cái lỗi đi đè vạch liền ngay đèn đỏ này ko vậy các cụ, nếu có thì nghĩ ló chán =.=

View attachment 2839227*Ảnh minh họa

View attachment 2839211

Thêm nữa, trước h e ko đi VT tắm biển mấy từ lúc mua xe, thấy lạ là QL51 ko có cắm mấy biển r411 khi gần tới đèn đỏ nhỉ, có cái đèn đỏ thì lane oto con dc đi thẳng, nhưng có cái thì tới đèn đỏ thì dưới đường có mũi tên chỉ quẹo trái, xin vô lại lane giữa thì nguyên đoàn xe nó ko cho vô, trên đầu thì có cái camera to đùng. Thiết nghĩ sở gtvt VT nên bổ sung thêm biển r411 cho a e lái xe biết mà chủ động vô lane khi tới đèn đỏ chỉ cho quẹo trái
Bác đi từ xa để ý nếu đèn xanh đỏ có lệch pha thì chắc chắn có làn quẹo trái riêng. Còn nếu đồng pha thì đi làn nào cũng được.
Ko biết biển r411 có phải là biển chia làn theo hướng di chuyển giống đường ở sg ko, nhưng nếu là biển đó thì ở QL51 khó gắn, vì khi đó xe máy sẽ chạy bát nháo khi tới gần đèn đỏ

Hạng F
28/8/19
6.607
11.247
113
Palm Beach, Florida, US
Cũng phải thông cảm, ko phải ko muốn chẻ làm lane riêng cho quẹo trái mà có khi do quĩ đất mặt đường ko cho phép.
Ở Mỹ, tuy rất ít và hiếm t/h lane đang thẳng suốt tự nhiên bắt buôc quẹo nhưng ko phải ko có. Ko quen đường lỡ tới gần đèn mà ko kịp sang phải thì đành chịu mà quẹo trái rồi U-Turn lại!

Hạng D
9/2/18
3.354
4.925
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Camera chỉ ghi nhận vượt đèn đỏ thôi! Tốt nhất tránh làn trái nếu muốn đi thẳng, họ ko cho b vô khi đến gần là đúng! Hướng quay đầu rẻ trái ng ta 15s thôi mà nhiều ông đậu ngay đó nhìn mất nết lắm

Hạng F
28/8/19
6.607
11.247
113
Palm Beach, Florida, US
Thiết nghĩ, cứ gắn camera nhiều 1 chút sẽ góp phần giảm phạm luật GT. Thực hư xét sau.
Ở đây cũng vậy, ko ít camera là hàng ảo nhưng cũng góp phần kéo giảm phạm luật!

• Like
Reactions: PMH82 and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.699
11.921
113
Thiết nghĩ, cứ gắn camera nhiều 1 chút sẽ góp phần giảm phạm luật GT. Thực hư xét sau.
Ở đây cũng vậy, ko ít camera là hàng ảo nhưng cũng góp phần kéo giảm phạm luật!
Phạt camera nghe sợ làm sao.
Riết rồi còn chỗ nào cho dân đua xe, dân tổ lái, dân sưu tầm đây.

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng C
18/3/20
938
909
93
39
Chạy xe giờ ngán nhất mấy cái đèn đỏ không có số giây, chạy nhanh thì sợ nhảy đèn vàng sản không thắng gấp được, cam thì gắn đầy đường, chạy chậm thì ảnh hưởng xe sau. SG em bị vượt đèn vàng ở ngã tư không có số giây quài.

• Like
Reactions: vtduy123 and PMH82