Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Để tiết kiệm bác dán kính sườn và kính cốp sau hàng rẻ cũng được, 4 kính sườn sau dùng màu tối xíu, xuyên sáng thấp, kính cửa tài và phụ nên xài màu ánh kim, nó phản xạ ánh sáng khá tốt, nhưng lại sáng cho mình nhìn kính chiếu hậu. Riêng kính lái xài 3M ceramic nha, hơi mắc xíu nhưng nó hứng nắng trực tiếp, không được như quảng cáo đâu nhưng cũng giảm cho bác kha khá nóng đó.

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Dán loại sáng màu chút chứ ai lại khoét cái lỗ kính chiếu hậu mất mặt quá:eek:
Sáng thì nó nóng :D
Tối thì nó mát
Nguyên tắc vật lý ngàn đời nay vẫn thế, khoét lỗ công nhận xấu nhưng nó sướng thằng người lái.
Mà khoét lỗ bằng cách cắt vạt 1 đường thẳng xiên nhìn cũng lịch sự lắm, còn khoét lỗ tròn lỗ vuông thì công nhận xấu òm.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Sáng thì nó nóng :D
Tối thì nó mát
Nguyên tắc vật lý ngàn đời nay vẫn thế, khoét lỗ công nhận xấu nhưng nó sướng thằng người lái.
Mà khoét lỗ bằng cách cắt vạt 1 đường thẳng xiên nhìn cũng lịch sự lắm, còn khoét lỗ tròn lỗ vuông thì công nhận xấu òm.
mát hay nóng kg phải do sáng/tối mà do lượng tia hồng ngoại nha bác.
Nhưng mà thôi, che được bao nhiêu hay bấy nhiêu thôi. Chứ chuẩn chỉ hết thì lại trên 10tr ...

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
16/9/11
66
74
18
bác chủ k ở hà nội nhỉ. em cũng tìm hiều như bác thì thấy
vkool CN metalic gì đó đl là phim kim loại> 3m> llumar ( 2 thằng sau thấy bảo cn ceramic)
kim loại thì cứng hơn ceramic em hiểu sơ vậy. phim em xếp theo giá thành nhưng đa phần ngon là trên 8 củ.
sau đó em đi rửa xe tại 1 tiệm detailing Shitek ở gần cầu giấy do qc trên facebook mà gần nhà thì được tư vấn con phim công nghệ mới nc là rẻ hơn 3m vì do mới nhập về chạy thử Phim Raytech của mỹ em có dán thử thì thấy ok và good nhưng chưa xài lâu. giá mềm hơn cn mỹ có bh thì em thử thôi.
xe cũ em dán mỗi kính lái 3m cr70 ấy và xe này e mới lấy thì dán raytech này thấy độ cản sáng và cách nhiệt là như nhau

Tập Lái
14/1/21
8
6
3
41
Nôm na nó tiền nào của đấy các bác ah, hàng dỏm dán đi xe vẫn nóng thậm chí hút nắng, dùng lâu bị rộm nữa. Bác cứ hỏi tư vấn loại tốt như 3M vậy theo giá tầm 7-10tr cả xe là tạm ok

Hạng B1
3/10/16
66
23
13
HCM City
Dán phim cách nhiệt như vậy về an toàn khi có vấn đề cần đập bể kính để thoát ra thì ntn các bác nhỉ? :)

Tập Lái
11/5/21
8
1
1
37
3M mà dán ở gara bình thường, không phải đại lý chính thức của 3M, nhưng vẫn có bảo hành điện tử thì có thể tin tưởng được không các bác? em đang phân vân chút