25/2/13
1.085
10.269
113
Ko thể nói suông, ko thể diễn tả = lời, nếu loại yếu tố vật chất (mạnh vì gạo & bạo vì tiền) sang 1 bên thì lãnh đạo là 1 nghệ thuật, nếu người hoạ sĩ chỉ cần 1 cây cọ là vẽ đc 1 bức tranh thì người lãnh đạo chỉ cần 1 cái lưỡi có thể xây dựng đc 1 đế chế.... nhưng có 1 vài công thức phổ quát có thể giúp cộng thêm 10 or 20% khả năng thành công. Tối em rảnh sẽ hầu anh 1 bài.

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Cái quan trọng nhất là....doanh nghiệp phát triển tốt thì NV mới hứng khởi. Cóc thấy anh chủ thớt quan tâm điều này.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.736
113
@huongque cứ áp dụng chiêu của bọn đa cấp đi, hừng hực cho đến ngày bị tuột quần cũng dư giàu có rồi
chứ copy ý kiến của bác @ktnino@dongde để áp dụng thì tiếp tục khởi nghiệp đấy.
còn đơn giản nhất thì vẫn là cây gậy và củ cà rốt,

Hạng D
23/5/12
1.943
77.736
113
Cái quan trọng nhất là....doanh nghiệp phát triển tốt thì NV mới hứng khởi. Cóc thấy anh chủ thớt quan tâm điều này.
DN nhỏ, trẻ và nghèo muốn phát triển tốt thì lệ thuộc vào sự "lên đồng" của nhân viên , chứ nhiều tiền như Vova lương cứ gấp đôi gấp ba mặt bằng chung thì khỏi cần lên đây hỏi.
:3dcuoigif:

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
DN nhỏ, trẻ và nghèo muốn phát triển tốt thì lệ thuộc vào sự "lên đồng" của nhân viên , chứ nhiều tiền như Vova lương cứ gấp đôi gấp ba mặt bằng chung thì khỏi cần lên đây hỏi.
:3dcuoigif:
Tào lao. Phát triển là nhờ cái đầu cu CEO. NV chỉ cần làm tốt là được rồi. Lên đồng chắc mau dẹp tiệm vì chả có cu NV nào lên đồng suốt 2 3 tháng cả anh à.

Phi công
13/11/14
564
34.348
93
Chợ lạc xoong
Cnler nhiều cao nhân ẩn mình, nhiều sếp lớn vận hành doanh nghiệp vài chục đến vài trăm thận chí vài ngàn nhân viên. Em xin được chỉ giáo vài chiêu về Quản trị nhân sự, câu hỏi đặt ra là:
Làm sao để thúc đẩy tinh thân làm việc của nhân viên luôn ở mức cao nhất?.
Dưói góc độ 1 thằng phi công lái mb kiếm tiền như tèo thì câu trả lời là : TIỀN

Hạng D
23/5/12
1.943
77.736
113
Tào lao. Phát triển là nhờ cái đầu cu CEO. NV chỉ cần làm tốt là được rồi. Lên đồng chắc mau dẹp tiệm vì chả có cu NV nào lên đồng suốt 2 3 tháng cả anh à.
Mục tiêu của chủ thớt vậy mà.
:3dcuoi:

Hạng C
22/5/14
939
48.886
93
Cái lợi thế của cty nhỏ là dễ kiểm soát và tối ưu chi phí. Muốn rẻ thì vẫn có các sv vừa ra trường, họ hừng hực cống hiến và nhiều sáng tạo.

Nếu biết nắm bắt để giữ người có tài thì sau này họ có thể giúp vận hành cty, mình khỏe hơn rất nhiều.
Hôm rồi tụ họp bạn bè thời sv, mọi người hầu hết đồng ý là tới tuổi u40 thì đi làm ko còn vì tiền nữa mà chỉ mong gặp ông sếp hợp ý để làm việc. Bên ngoài có thể trả cao hơn chút nhưng mà ko mấy ai muốn nhảy vì hết sung sức rồi. Đội ngũ đã định hình, chỉ muốn yên vị mà làm.

Chủ gặp các nv vậy thì cũng an tâm là họ sẽ theo mình lâu dài. Chỉ cần trả lương hợp lý thì họ sẽ coi cty như nhà của mình. Đó cũng là cách người Nhật họ giữ nv. Đóng góp công sức cho tới khi về hưu. Phải tạo sự gắn kết, hợp rơ, chứ chỉ làm vì tiền thì chỗ nào tiền nhiều họ chạy thôi.

Như mình bg, chỉ chạy nếu thấy ko hợp với cty, chứ ko còn chạy vì tiền nữa, dĩ nhiên nhiều tiền thì lại khác, nhưng nó ko xảy ra vì mặt bằng chung rồi, chả ai bỏ nhiều tiền hơn làm gì.

Hạng D
30/6/08
1.505
64.573
113
59
Cnler nhiều cao nhân ẩn mình, nhiều sếp lớn vận hành doanh nghiệp vài chục đến vài trăm thận chí vài ngàn nhân viên. Em xin được chỉ giáo vài chiêu về Quản trị nhân sự, câu hỏi đặt ra là:
Làm sao để thúc đẩy tinh thân làm việc của nhân viên luôn ở mức cao nhất?.
Đường đi đến tình yêu là con đường thực quản. Trên con đường đó bạn phải bảo đảm các tiêu chí:
Công bằng.
Minh Bạch.

Hạng B2
3/4/07
137
2.768
103
45
Saigon-Bình Thạnh
-Môi trường làm việc: chuyên nghiệp, có hệ thống quản lí chuẩn (Iso), tinh thần làm việc thân thiện luôn có tính xây dựng, tiềm năng phát triển công ty còn nhiều
-Lương: cơ bản đủ sống, thưởng lễ, doanh thu, thưởng nóng...5 năm đủ mua nhà riêng kkk
-Đào tạo: chuyên môn, văn hóa, ứng xử
- Cải tiến nhân sự: chấn chỉnh và thanh lọc thành phần trì trệ, xấu tính, bàn ra...
Em chỉ biết có vậy