Hạng C
2/11/08
709
447
63
Các bác cho mình hỏi quy định của Pháp luật về giá treo xe đạp phía sau / trên nóc ô tô với ạ? Mình tính treo phía sau mà ngại các anh xxx vịn này nọ. cảm ơn các bác.

Hỏi về quy định giá treo xe đạp trên xe hơi, có vi phạm luật giao thông?

Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/7/08
383
135
43
HCM
Hành lý để trên baga mui bị phạt hay không còn tùy lòng hảo tâm của các XXX, việc treo xe đạp phía sau hay để xe đạp trên nóc ô tô là không nên ở thời điểm hiện nay.

Hạng C
2/11/08
709
447
63
Hành lý để trên baga mui bị phạt hay không còn tùy lòng hảo tâm của các XXX, việc treo xe đạp phía sau hay để xe đạp trên nóc ô tô là không nên ở thời điểm hiện nay.
vậy trường hợp của các anh bán tải với mobihome chở thùng hàng phụ trên nóc với phụ kiện lỉnh kỉnh sau lưng thì phải làm thủ tục j bác nhỉ

• Like
Reactions: hunter6886
Hạng B2
5/7/08
383
135
43
HCM
vậy trường hợp của các anh bán tải với mobihome chở thùng hàng phụ trên nóc với phụ kiện lỉnh kỉnh sau lưng thì phải làm thủ tục j bác nhỉ
Mình đọc vấn đề này trên các diễn đàn thì có 1 nhận định cá nhân như sau :
- Về mặt luật thì không được(mình nghĩ vấn đề này phụ thuộc nhiều ở nhà sản xuất vì họ không chịu đăng ký chức năng + khả năng của baga mui với bên đăng kiểm). Nên về lý thì khó cãi với XXX được.
- Về tình thì XXX có thể làm ngơ cho qua(chứ thời buổi 4.x rồi không nên nói là XXX không biết).
Riêng phụ kiện lỉnh kỉnh sau lưng xe thì không được.
Bác nên hiểu các hành vi kể trên của bác là phạm luật, còn việc có phạt hay không là việc của XXX.

Hạng D
22/12/09
3.138
18.305
113
Thái Bình
mới gặp một anh đi chiếc everest 2005 treo 1 xe đạp phía sau, một xe trên nóc đi từ bắc vào nam. Có lẽ treo phía sau nên ca chưa kịp nhìn thì đã qua chốt rồi :D

• Like
Reactions: quangna
Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
sao ko bán con xe đạp đi. tới đâu thích đạp thì mua 1 con.
tiền phạt quá tiền xe đạp

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Mình đọc vấn đề này trên các diễn đàn thì có 1 nhận định cá nhân như sau :
- Về mặt luật thì không được(mình nghĩ vấn đề này phụ thuộc nhiều ở nhà sản xuất vì họ không chịu đăng ký chức năng + khả năng của baga mui với bên đăng kiểm). Nên về lý thì khó cãi với XXX được.
- Về tình thì XXX có thể làm ngơ cho qua(chứ thời buổi 4.x rồi không nên nói là XXX không biết).
Riêng phụ kiện lỉnh kỉnh sau lưng xe thì không được.
Bác nên hiểu các hành vi kể trên của bác là phạm luật, còn việc có phạt hay không là việc của XXX.
Bác này trả lời chuẩn nè, đi ngoài đường thỉnh thoảng cũng có thấy, nhưng chả thấy ai kêu ca gì.
Một là XXX ngó lơ
Hai là mấy người này "bắt tay làm quen" XXX những lúc bị vịn lại rồi cho đi :D

Hạng C
2/11/08
709
447
63
sao ko bán con xe đạp đi. tới đâu thích đạp thì mua 1 con.
tiền phạt quá tiền xe đạp
chắc bác mới dùng xe đạp cùi thôi chứ cỡ 30-40 củ một chiếc xe đạp gấp thì bác nghĩ lại đó ạ. thớt ngày mình hỏi là để làm đúng luật và có căn cứ để nói chuyện với xxx vì thấy các anh suv, bán tải độ lều độ nõc cũng khá kềnh càng