Tập Lái
24/9/20
11
3
1
31
Giấy tay thì xây biệt thự cũng đập được. Đất đai bây giờ không dễ ăn như 20 năm trước đâu
e cũng ko rành lắm, mà hôm có đợt cho cấp sổ với nhà giấy tay từ trước năm bao nhiêu hình như cũng có nhiều nhà trong đó dc cấp rồi.
Mà đây cũng là quy hoạch treo lâu, ngta vẫn xd dc, e thấy anh họ e xây 2 căn nhà 3ty trên căn nhà cấp 4 cũ, thì giấy phép xd tạm trong 3-5 năm không quy hoạch hay thu hồi đất thì hình như dc công nhận kiến trúc đó. Mà e nghĩ 10 năm nữa chắc cũng chưa làm dc công viên đâu, Vành đai 2 cũng cùng thời CV mà bây giờ còn chưa xong....hic

Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
e cũng ko rành lắm, mà hôm có đợt cho cấp sổ với nhà giấy tay từ trước năm bao nhiêu hình như cũng có nhiều nhà trong đó dc cấp rồi.
Mà đây cũng là quy hoạch treo lâu, ngta vẫn xd dc, e thấy anh họ e xây 2 căn nhà 3ty trên căn nhà cấp 4 cũ, thì giấy phép xd tạm trong 3-5 năm không quy hoạch hay thu hồi đất thì hình như dc công nhận kiến trúc đó. Mà e nghĩ 10 năm nữa chắc cũng chưa làm dc công viên đâu, Vành đai 2 cũng cùng thời CV mà bây giờ còn chưa xong....hic
Vành đai 2 2 năm nữa xong ổn không bác, em cũng đang chờ vành đai 2 hehe

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
E nhà ở khu vực gần Vành Đai 2, thuộc quy hoạch công viên văn hóa TD TT Tam Phú từ năm 1999, sau đó phê duyệt lại năm 2008 nhưng chưa có kế hoạch thu hồi đất.
Nay cần tiền muốn bán nhà mà không biết bán được không và liệu thông tin lên TP Thủ Đức thì liệu công viên này có cơ hội được xóa luôn không ạ?
Các cao nhân cho e xin chút ý kiến với ạ! e cảm ơn!
Mình hỏi thăm thì năm nay ưu tiên thu hồi và giao đất 1 số dự án, trong đó có Vành Đai 2 và bến Bus Trung tâm đường sông. Còn vụ công viên Tam Phú và Ga Bình Triệu thì chưa thấy nói gì.
Dân cư gần đó cũng nản vì chờ đợi.

Tập Lái
24/9/20
11
3
1
31
Mình hỏi thăm thì năm nay ưu tiên thu hồi và giao đất 1 số dự án, trong đó có Vành Đai 2 và bến Bus Trung tâm đường sông. Còn vụ công viên Tam Phú và Ga Bình Triệu thì chưa thấy nói gì.
Dân cư gần đó cũng nản vì chờ đợi.
uh từ 2008 giờ nó ko đá động j đến công viên nữa, ưu tiên mấy công trình giao thông hạ tầng trước. Vanh dai 2 thì chỗ e nó đã san bằng và đền bù nhà ngta rồi, vẫn đang làm mà thay tiến độ có vẻ chậm.

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng D
22/8/16
2.235
22.717
113
uh từ 2008 giờ nó ko đá động j đến công viên nữa, ưu tiên mấy công trình giao thông hạ tầng trước. Vanh dai 2 thì chỗ e nó đã san bằng và đền bù nhà ngta rồi, vẫn đang làm mà thay tiến độ có vẻ chậm.
Rạch Gò Dưa to vậy mà qui hoạch đường ven rạch chỉ một bên. Chán nhỉ

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Nhà xây đang ở mấy chục năm rồi, mà 2 nhà chung sổ, nên không biết bán được không? E kẹt tiền muốn bán nhà cũng chưa biết giá khu vực đó là bao nhiêu, bên kia Vành Đai 2 thì nhà thuộc quy hoạch khu dân cư họ rao bán từ 45-60tr/m. Còn bên nay Vành Đai 2 thì thuộc quy hoạch công viên văn hóa TDTT lớn khoảng 79ha lận nên e đang xem dọ giá coi bán được tầm bao nhiêu...
Chung sổ thì sợ hơi khó, cũng Quy hoạch TDTT, chỗ cuối hẻm số 2 ra mặt tiền vành đai nhà bà Chín có đầu nậu mấy tay bên công trình mua gom cả 1000m với giá 14tr từ năm ngoái. Không biết có điều chỉnh gì không? vì chủ trương mới sẽ khai thác quỹ đất dọc 2 bên tuyến đường để phát triển. Còn xóa quy hoạch công viên thì như các bác nói khu Thủ Đức thiếu công viên nên khả năng xóa là không thể.

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Chắc giải phóng mặt bằng rồi mà chưa bàn giao đất

Tập Lái
24/9/20
11
3
1
31
Chung sổ thì sợ hơi khó, cũng Quy hoạch TDTT, chỗ cuối hẻm số 2 ra mặt tiền vành đai nhà bà Chín có đầu nậu mấy tay bên công trình mua gom cả 1000m với giá 14tr từ năm ngoái. Không biết có điều chỉnh gì không? vì chủ trương mới sẽ khai thác quỹ đất dọc 2 bên tuyến đường để phát triển. Còn xóa quy hoạch công viên thì như các bác nói khu Thủ Đức thiếu công viên nên khả năng xóa là không thể.
[
Cũng ko biêt ntn, chỗ mình thuộc hẻm 8, cũng ngay mặt tiền vòng xoay giao vành đai 2 sau này thì liệu có dc khai thác lại ko.. Mà 1000m đất đó là thổ cư hết hả bác, chỗ e co thổ cư có cả nông nghiệp.

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
37
Cũng ko biêt ntn, chỗ mình thuộc hẻm 8, cũng ngay mặt tiền vòng xoay giao vành đai 2 sau này thì liệu có dc khai thác lại ko.. Mà 1000m đất đó là thổ cư hết hả bác, chỗ e co thổ cư có cả nông nghiệp.
100% Đất nông nghiệp mới lạ. Nếu đất bác dính quy hoạch công viên nhưng sau này ra mặt tiền đường vành đai mà công viên còn treo bác có thể cho thuê mở quán ăn, cafe. Làm công trình tạm ok. Phía trong bác về phía rạch Lùng có Quy hoạch khu dân cư Phương Đông đang nằm trong kế hoạch thu hồi đất năm nay nên sau này cũng xôm tụ. Gửi hình bác tham khảo.
Hỏi về quy hoạch treo công viên văn hóa Tam Phú, Thủ Đức
Hỏi về quy hoạch treo công viên văn hóa Tam Phú, Thủ Đức
Hỏi về quy hoạch treo công viên văn hóa Tam Phú, Thủ ĐứcHỏi về quy hoạch treo công viên văn hóa Tam Phú, Thủ ĐứcHỏi về quy hoạch treo công viên văn hóa Tam Phú, Thủ Đức