Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về series 5 đang bán hiện nay

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Cảm ơn bác. Em cũng nghiên cứu ngay mấy cái review của Tirerack.com. Nghe chừng chọn lựa ngày càng nhiều. Mitchelin cũng có Premier A/S có noise là 9.6!

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
@tranquoctoan: Em đọc trên này thấy nói không nên thay thế lốp runflat bằng lốp thông thường do thiết kế của dàn giảm sốc khác nhau. Họ tune cái gầm cho lốp ranflat mà gắn lốp thường có thể dẫn đến mau hỏng giảm sóc (phuộc nhún)? Chưa kể tới những vấn đề khác là sẽ phải trang bị thêm lốp sơ cua và bộ đồ tháo lắp bánh, kích, vv...

Bác đã thay lốp thường rồi à?

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Như vậy là hoàn toàn có thể thay lốp thường chứ không nhất thiết phải dùng runflat?

Hạng C
22/4/04
749
247
43
@tranquoctoan: Em đọc trên này thấy nói không nên thay thế lốp runflat bằng lốp thông thường do thiết kế của dàn giảm sốc khác nhau. Họ tune cái gầm cho lốp ranflat mà gắn lốp thường có thể dẫn đến mau hỏng giảm sóc (phuộc nhún)? Chưa kể tới những vấn đề khác là sẽ phải trang bị thêm lốp sơ cua và bộ đồ tháo lắp bánh, kích, vv...

Bác đã thay lốp thường rồi à?

Một trong những ưu điểm khi chạy lốp thường là lâu hỏng giảm xóc hơn lốp RFT do lốp thường mềm hơn nên êm, vành và giảm sóc không phải chịu xung lực. Xe X5 vành 20inch mà em thay lốp thường được, chạy Tây Bắc phà phà thì không có lý do gì series 5 không làm được

Ông nào bảo bác thay lốp thường bị hỏng giảm sóc ?

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Đúng rồi ạh, hai lốp này chạy rất.....................buồn ngủ vì quá êm :p
Thay lốp thường rồi thì phải sắm thêm cái gì đề phòng lốp xì bác nhỉ? Em có bơm điện rồi. Xe cũ em chạy cũng có 2 lần xì hết hơi em không thay sơ cua do lười và cũng do chưa thay bao giờ :)) nên em bơm lại đầy rồi lại chạy ra chỗ vá :)) may mà lốp vẫn chưa sao.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Sắm cái bơm điện là đủ rồi - thêm bộ chọc vá tạm hoặc có bánh sơ cua (cho những chuyến đi rất xa) thì càng tốt.