Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về series 5 đang bán hiện nay

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Bác nào mua 520i rồi thì thử post lên 7 số khung cuối (VIN) để xem có những option gì nào ?

Tập Lái
21/6/15
12
4
3
35
đã mấy bác cho e hỏi này, hôm bữa e có đọc được ở đâu mà tìm hoài ko thấy là 320i qua ngày 1.1.2016 có tăng thuế nhập khẩu ko ạ, tại vì dung tích dưới 2.0 người thì bảo tang người thì bảo ko.

Hạng B2
22/10/15
134
52
28
39
đã mấy bác cho e hỏi này, hôm bữa e có đọc được ở đâu mà tìm hoài ko thấy là 320i qua ngày 1.1.2016 có tăng thuế nhập khẩu ko ạ, tại vì dung tích dưới 2.0 người thì bảo tang người thì bảo ko.
ngày 1.1.2016 tất cả các xe nhập khẩu đều tăng hết , còn chính sách theo dung tích xi-lanh thì dự kiến vào ngày 1.7.2016 ( đang trình quốc hội ) nha Duy
Hiếu BMW - 0909 949409

• Like
Reactions: DuyVlong
Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Các bác Bán xe cứ trả lời kiểu cụt lủn thế để dọa thiên hạ và hối thúc họ mua sớm.

Thực ra bây giờ liên quan đến thuế ô tô thì đều ngóng hết, đã có gì quyết đâu. Đúng là có thông tư mới về cách tính thuế TTĐB trên giá bán ra, nhưng cũng có khả năng giảm thuế NK về 0%, như vậy giá nhập sẽ thấp xuống, các bác nhập xe cũng phải xuống giá chứ các bác vẫn bán bằng với giá nhập 40% thuế NK à? Nói chung chưa có bài toán cuối cùng. Đây có lẽ cũng là điểm thất bại lớn nhất của các nhà làm chính sách. Thông tin mù mờ để khách hàng thành nạn nhân cho mấy hãng xe họ lạm dụng, dọa dẫm!

Đang buổi giao thời của việc thực thi các điều kiện mà Việt Nam kí kết trong WTO và các hiệp định thương mại song phương, FTA. Hoặc là bác quyết mua luôn t rong 2015 thì khỏi lăn tăn. CÒn không bác chịu khó khoanh tay chờ đến 2018, chắc chắn sẽ có những thay đổi. Giá có lên lúc đó cũng chẳng buồn vì chắc chắn không còn cơ hội nào nữa để nó xuống! :)

• Like
Reactions: DuyVlong
Hạng B2
22/10/15
134
52
28
39
Hiện tại đã có giá các dòng xe qua ngày 1/1/2016 rồi nhé các bác , mỗi xe tăng từ 60tr cho đến 500tr , riêng 2 dòng hot mà anh em nhiều nhất là 320 thì tăng 49 triệu , 520i thì tăng 302 triệu . Các bác cân nhắc mua xe trong tháng 12 để tránh giá tăng nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/4/04
749
247
43
VIN xe em D745185
Đã lên NBT & camera de, âm thanh hay hơn nhiều.
Khuyên các bác nên chơi !

VIN Decode xe của bạn đây , chắc xe này mua lâu rồi vì ngày sản xuất năm 2014 lận.
Nói chung là bản base thôi, chưa có gì nhiều.
Hỏi về series 5 đang bán hiện nay Hỏi về series 5 đang bán hiện nay Hỏi về series 5 đang bán hiện nay

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Hiện tại đã có giá các dòng xe qua ngày 1/1/2016 rồi nhé các bác , mỗi xe tăng từ 50tr cho đến 300tr , riêng 2 dòng hot mà anh em nhiều nhất là 320 thì tăng 60 triệu , 520i thì tăng 242 triệu . Các bác cân nhắc mua xe trong tháng 12 để tránh giá tăng nhé.

EA tăng giá vì cách thay đổi tính thuế VAT thôi. Trong năm 2016, nếu BMW Asia không hỗ trợ EA nhiều hơn thì chắc không có cửa cạnh tranh với MBVN do thuế phụ tùng, linh kiện sẽ hạ xuống nên MBVN được hưởng lợi ngắn hạn, còn EA lại bị thay đổi cách tính thuế tiêu thụ đặc biệt nên giá cao lên.
Những model hot của năm 2016 sẽ là E Class (clear stock và new model), GLC còn 320i thì bán dạo lấy doanh số thôi.

• Like
Reactions: panasonic
Tập Lái
31/7/15
7
0
1
53
Cảm ơn bác Moonriver và bác tranquoctoan đã comment.
Em nghĩ chính sách bảo hành gia tăng số năm của các công ty cung cấp thiết bị cũng dựa trên nguyên lí xác xuất. Nếu không có chuyện gì sảy ra, mình thấy nó như là đem tiền ném qua cửa sổ. Nhưng nếu có chuyện gì sảy ra, thì việc có bảo hành sẽ giảm thiểu thiệt hại về kinh tế. Cũng không khác gì lắm với chuyện bảo hiểm. Em nhớ thời gian đầu đi xe, chỉ mua cái bảo hiểm tối thiểu khoảng 200k. GIờ thì hầu như ai cũng mua bảo hiểm thân vỏ hết rồi, vì thấy được lợi ích của nó. Lấy nhiều nuôi ít! Quan trọng đối với trường hợp gói bảo hiểm này của EA thì phải tìm hiểu kĩ. Nếu chỉ là họ đi mua thêm 1 gói bảo hiểm cho mình ở Việt Nam thì không nên dùng. Vì lúc đó 99% các chi tiết, linh kiện mấy ông bảo hiểm sẽ cãi chầy cãi cối là "hao mòn thông thường". Vậy là chả có bảo hành gì hết, trên thực tế! Còn nếu nó là chính sách của hãng BMW thì sẽ có hướng dẫn chi tiết về các điều khoản. Em thấy rất nhiều người hỏi mà không thấy các bác bên BMW tư vấn 1 cách nhiệt tình về vụ này. Không hiểu là không có thông tin hay các bác ấy cố tình để mập mờ như vậy.

Dầu thì tùy theo loại. Em trước làm ngành dầu nhớt 1 thời gian nên cũng nắm được chút đỉnh. Có loại đến 30.000 km mới phải thay. Dầu gốc tổng hợp không bị oxy hóa nhanh và mất chất như dầu gốc khoáng.

NBT và DVD cũng là dự kiến. Cũng phải đạt được chất lượng, tính thẩm mỹ, và không phải cắt xẻo can thiệp gì nhiều vào hệ thống điện thì em cũng mới làm ạ.

Cảm ơn các bác đã chúc mừng và góp ý!
Tôi muốn chia sẽ với bạn là: Mình đang sử dụng 528i được 4 tháng. Lúc đăng ký mua xe, tôi cũng có ý định nang cap NBT và cốp điện sau cho xe khi nhận xe (phải ra bên ngoài làm. Vi BMW chính hãng không có làm) thì anh nhan vien sales đã khuyen tôi chân thành là tạm thời đừng nên lắp. Vì khi lắp các thiết bị này là sẽ phải can thiep vào phần điện của xe và theo nguyen tắc bảo hành của chính hãng thì họ sẽ không bảo hành xe cho mình nữa. Tốt nhất là đễ hết thờ hạn bảo hành thì mình lắp tốt hơn. Do đó, tôi đã mua 1 cái vietmap giá 3,5 triệu (3trong 1),và sử dụng vô cùng tiện lợi đen nay. Vậy bạn nên cân nhắc kỹ truoc khi đau tu nâng cấp NBT (khoảng 30~35 trieu) và DVD nhé!