Hạng B2
25/7/09
341
2
18
Hồ Chí Minh
www.dynavin.vn
Re: RE: Hỏi về thủ tục sang tên tại 282 Nơ Trang Long

vumapu nói:
sorry bác N... í lại quên, bác nisibili, mắt nhắm mắt mở không nhìn rõ...
Cảm ơn bác Nisibili nhé, sáng nay em đã đến làm thủ tục rút hồ sơ, nhanh lắm, hẹn tuần sau trả! À, lần đầu tiên em cưới vợ hai, nhân tiện đây hỏi luôn là mình nên làm đẹp cho em nó như thế nào nhỉ, chiều nay đã ghé bác Tám đặt bộ xiêm y mới rồi, còn phải làm gì nữa nhỉ, vợ em form Focus2007...
Cảm ơn các bác đã tư vấn
Thêm cái Dynavin này nữa là em nó đẹp từ trong ra ngoài :)
Bác tham khảo link này nhé [link]http://www.dynavin.vn/san-pham/Ford[/link]

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113

Bác cho em hỏi cái xe em mua đời 2011 DK 2011 luôn mà mua lại gặp cái số 44 cuối ghét quá em mún sang tên em đỗi biển khác ko biết đươc ko bác? Xe 5 số rùi nha bác 51A - XXX.44 công lại 4 nút lun nên em mún chia tay em nó. Xe cũng chưa sang tên em.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113

Kinh nghiệm mới đi sang tên về. Chữ nghĩa viết rõ ràng ok là được cà số 100k lý do xe khó cà. Biển 5 số sàng tên trong 1 nốt nhạc mất có 30k.

Trình tự:

Lấy tờ khai. Bàn thu phí.
Khai rõ ràng luôn cả phần của cán bộ coi xe.
Sét xe.
Đóng tiền lệ phí sang tên (30k xe 5 số ko đổi bảng)
Đưa cán bộ duyệt bên trong.
Thư ký nhập hồ sơ check lại đúng chưa ---> phiếu hẹn xong

Tổng cộng 2 tiếng ko boa ko chi gì ngoài cà số.

Cò ra giá 1tr2 em ghét ko làm kêu 200k thì mày làm còn ko thì cà số rùi biến ....

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phidao
Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113

dinhthephuong nói:
Bác cho em hỏi cái xe em mua đời 2011 DK 2011 luôn mà mua lại gặp cái số 44 cuối ghét quá em mún sang tên em đỗi biển khác ko biết đươc ko bác? Xe 5 số rùi nha bác 51A - XXX.44 công lại 4 nút lun nên em mún chia tay em nó. Xe cũng chưa sang tên em.
Không đc đâu bác à, em mua xe cuối 2011 biển 5 số chỉ thay cà vẹt xe tên mình thui chứ BS giữ nguyên ạ

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

dinhthephuong nói:
Kinh nghiệm mới đi sang tên về. Chữ nghĩa viết rõ ràng ok là được cà số 100k lý do xe khó cà. Biển 5 số sàng tên trong 1 nốt nhạc mất có 30k.

Trình tự:

Sét xe.

Cò ra giá 1tr2 em ghét ko làm kêu 200k thì mày làm còn ko thì cà số rùi biến ....

em mới sang tên chỉ hết 80 k (30k lệ phí + 50k cà số máy và sườn) rất nhanh các bác ạ

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113

ToanSaigon nói:
dinhthephuong nói:

Trình tự:

Sét xe.

em mới sang tên chỉ hết 80 k (30k lệ phí + 50k cà số máy và sườn) rất nhanh các bác ạ
Đã bảo là xe em số khó cà nó làm tiền mà hiihihihh

Tập Lái
23/1/13
9
0
1

Hôm rồi em đi sang tên, đến trước cổng 282 NTL thì gặp mấy anh cò đến ra giá 2.8 triệu lấy luôn biển số trong ngày, nào là phải chung chi cho công an xét xe hết 1t, rồi còn phí hết 1t nữa,... Nghe xong mà điếng cả hồn, nhờ đọc được bài này trước khi đi nên em chửi mấy đồng chí đó một trận, dong xe thẳng vào trong, làm đầy đủ thủ tục, lấy luôn biển số trong buổi sáng mà tốn có 550 ngàn (nộp CA 400 phí, 150n tiền cà số khung, số máy, tháo lắp biển số). Cũng không hiểu sao mình bị thu 400 ngàn nữa, chắc tại xe đời cao + chuyển từ 4 lên 5 số.

Có cái khoảng giá ép mica biển số là không thấy bác nào đề cập, bọn cò lấy hết 300, biết là hơi cao nhưng vì bấm được số đẹp 9 nút nên cũng kệ luôn.