Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Kinh
Có điều khoản bảo đảm khu vực không bị ngập luôn hả bác ?
Có quy định rõ bảo đảm tính đến ngày ký hđ hay hết hạn hđ ?
:)

Thì nói với nhau 1 tiếng khu này ngập là xong chuyện, chứ miệng nói cam kết ko ngập thì làm ăn thất đức quá.
Còn nhà người cho thuê lấy lại ko cho thuê trong hợp đồng có ghi rõ trả tiền cọc trong 1 tuần mà Bắc 2000 chơi mất dạy nhắn tin nói người thuê điện thoại cho nó (là đứa nhắn tin) để trả tiền cọc nhà, người thuê điện thoại thì chặn số.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Anh phức tạp hoá vấn đề rồi, khi có hư hỏng thì khách thuê sẽ báo chủ nhà đến kiểm tra xác định lỗi và sửa chữa. Việc xác định lỗi do ngừoi dùng hay do hao mòn của công trình hoặc mấy đồ dùng phổ thông này không có gì khó và không có gì phải tranh cãi, nếu không xác định được là do lỗi của ngừoi thuê thì chủ nhà chi trả.
Anh nói lý thuyết quá, hơi đâu mà mỗi lần hư hỏng chủ nhà qua. Mình cho thuê thì hư khách tự sửa lấy trừ hư hỏng như thấm dột

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Anh nói lý thuyết quá, hơi đâu mà mỗi lần hư hỏng chủ nhà qua. Mình cho thuê thì hư khách tự sửa lấy trừ hư hỏng như thấm dột

Anh có quyền không gọi chủ nhà mà tự sửa thì tự chịu chi phí sửa chữa và nếu có tranh chấp (ví dụ đèn chùm chủ nhà mua 100 triệu, anh thay đèn ốp trần giá 1 triệu) thì anh bỏ tiền ra đền cho chủ nhà

Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Anh có quyền không gọi chủ nhà mà tự sửa thì tự chịu chi phí sửa chữa và nếu có tranh chấp (ví dụ đèn chùm chủ nhà mua 100 triệu, anh thay đèn ốp trần giá 1 triệu) thì anh bỏ tiền ra đền cho chủ nhà
Mịa, mình chủ nhà thì thảo sẵn hđ vậy. Cứ ưa khổ râm làm gì. Mấy căn mình cho thuê đều vậy hư khách tự sữa. Chứ hỏng tí nó réo thì mệt lắm

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
1 điều kiện tiên quyết của em cho thuê nhà là đừng làm phiền bố mài :p
Mìn k xuất hiện luôn, có mấy cái vặt thì môi giới nó làm luôn như đăng ký tạm trú cho người nước ngoài, rồi khách thuê lâu dài mình có hỗ trợ thay mới bình nước nóng mà cũng ku môi giới đi mua thay cho khách rồi gửi bill mình thanh toán. Chứ mấy anh thấy cho thuê nhà kiểu gì khổ quá

• Like
Reactions: haison8x
Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Mìn k xuất hiện luôn, có mấy cái vặt thì môi giới nó làm luôn như đăng ký tạm trú cho người nước ngoài, rồi khách thuê lâu dài mình có hỗ trợ thay mới bình nước nóng mà cũng ku môi giới đi mua thay cho khách rồi gửi bill mình thanh toán. Chứ mấy anh thấy cho thuê nhà kiểu gì khổ quá
Khổ thiệt mà. Không khéo tiền thuê không bù cho tiền sửa

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Mịa, mình chủ nhà thì thảo sẵn hđ vậy. Cứ ưa khổ râm làm gì. Mấy căn mình cho thuê đều vậy hư khách tự sữa. Chứ hỏng tí nó réo thì mệt lắm

Đã hiểu vì sao anh phản đối điều kiện hợp đồng em nêu ở trên

Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Đã hiểu vì sao anh phản đối điều kiện hợp đồng em nêu ở trên
Ơ mìn phản đối gì đâu, mình chỉ nói thực tế thôi, mà có mấy căn mình mua cho thuê cũng kế thừa từ hợp đồng của chủ trước cũng vậy. Lười KD mới mua cho thuê mà nên càng ít xuất hiện càng tốt