Hạng B1
1/10/09
63
0
0
41
cuối tuần này cty em có chuyến đi miền Tây chơi, lịch trình là khoảng 10h trưa sẽ đến Tiền Giang và vào tham quan trại rắn Đồng Tâm. Em muốn hỏi các bác có kinh nghiêm là trong khu này có nhà hàng ăn uống gì ko, chất lượng giá cả thế nào, hay là chỉ nên vào tham quan rồi ra ngoài ăn cho ngon-bổ-rẻ

chân thành cám ơn !

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
HDD Samsung nói:
cuối tuần này cty em có chuyến đi miền Tây chơi, lịch trình là khoảng 10h trưa sẽ đến Tiền Giang và vào tham quan trại rắn Đồng Tâm. Em muốn hỏi các bác có kinh nghiêm là trong khu này có nhà hàng ăn uống gì ko, chất lượng giá cả thế nào, hay là chỉ nên vào tham quan rồi ra ngoài ăn cho ngon-bổ-rẻ

chân thành cám ơn !
Tham quan xong bác ra Trung Lương gần đó ăn cá tai tượng chiên xù và gà nướng - xôi chiên phồng bá cháy. Trong ĐT chỉ có rượu rắn thôi.

Hạng B1
1/10/09
63
0
0
41
trungnghia nói:
HDD Samsung nói:

chân thành cám ơn !
Tham quan xong bác ra Trung Lương gần đó ăn cá tai tượng chiên xù và gà nướng - xôi chiên phồng bá cháy. Trong ĐT chỉ có rượu rắn thôi.

có địa hay tên quán gì không bác

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Trong khu rắn ĐT không có chỗ nào ăn hết bác ơi. Bác cứ tham quan xong thì chạy ra Trung Lương ăn uống cho thoải mái, hoặc chạy vào TP Mỹ Tho ăn cũng đc. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
HDD Samsung nói:
trungnghia nói:
HDD Samsung nói:

chân thành cám ơn !

có địa hay tên quán gì không bác

Quán Trung Lương đó bác. Ngay ngã 3 Trung Lương lun đó.
Còn kh bác về quán trạm dùng chân Tiền giang(tên cũ, còn tên mới là gì kh nhớ) trên QL 1A, từ Trung Lương hướng về Tp khoảng 3km nó nằm bên tay phải. Quán này em thấy cảnh rất đẹp, đồ ăn cũng ổn, giá cả fải chăng (theo nhận thức chủ quan của e a nha)

Tập Lái
19/9/08
27
0
0
quán mà bác kyteboy nói là Trạm dừng chân MEKONG.Khung cảnh đẹp mà sang trong nữa...nhưng nghe đồn quán này có mấy sếp hay ăn nên QL1A đoạn này có 60km/h à...các bác cẩn thận nhé...

Hạng D
25/6/09
1.674
10.129
113
Nếu đi trại rắn ĐT, bác có thể coi Rắn - Hổ - Khỉ. Còn mua thì có rượu rắn - cao khỉ toàn tính và vài đồ lưu niệm. Trong đó không có đồ ăn nên bác ăn ở mấy chỗ các bác trên đã chỉ là chuẩn đấy.

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
bác nào đi rùi cho em hỏi: tới nút Than Cử Nghĩa, rẽ phải chạy thẳng, qua ngã tư giao với QL 1 chạy thẳng nữa là tới trại rắn ĐT hả bác ?

Hạng B2
3/3/10
183
0
16
Bác đ thẳng khoảng 10 km thì rẽ phải đi khoảng 1 km trại rắn năm bên tay trái.