Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Thưa các bác,

Em search trên diễn đàn mình thấy có một số bác đã hỏi nhưng em muốn có thông tin cập nhật/mới nhất nên mạo muội hỏi thêm. Mong các bác thông cảm!

Em sẽ đón người nhà vào cuối tuần này tại ga quốc tế sân bay Tân Sơn Nhất và dự định gửi tại bãi giữ xe. Các bác có "lưu ý" gì giúp em cho việc vào/ra sân bay hay bãi đậu xe. Thêm nữa, việc em đi từ Nguyễn Văn Trỗi vào thì đi sao cho thuận tiện và có "bẫy" nào không ạ?

Em cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Nếu bác đậu xe trong bãi thì không có vấn đề gi lớn đâu bác. Chỉ sợ trường hợp bác dừng xe để người nhà lên xuống trong sân bay mà nghe lời mấy đại ca bảo vệ kêu đậu bên ngoài 1 xe nữa (không đậu sát lề mà cách 1 xe) thì dễ bị 1 bác cơ động hay CSGT kêu sau khi ra khỏi sân bay thôi.

Hạng C
11/9/10
555
260
63
Bác cứ tuân theo biển báo và tín hiệu giao thông khu vục TSN bác ạ. Đi đón thì sẽ phải chờ đợi nên bác vào bãi gửi xe cho an tâm, sau khi đón được người nhà rồi thì nói người nhà đợi ở khu vực đón khách, bác đi lấy xe rồi chạy đến đón là ok.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Bữa e k biết e chạy thẳng vô luôn, tới ngay chỗ đón trả khách e nhìn k có chỗ đậu nên quay ra thấy bảng ưu tiên, vừa lúc đó có 1 chiếc bảng số xanh chạy ra , e chỉ chờ có thế và de vô cái chỗ đó rồi chờ người nhà ra và chất hành lý lên xe, xong e chạy ra thfi thấy 2 làn trong có thu phí, e giả ngơ đi kafn sát trong cùng là k thu phí và dọt qua luôn, k biết e hên hay sao á

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
thang455411 nói:
Cứ theo mấy pác đã tư vấn mà làm, nghe nói 113, CSGT, Cơ động ... trong này còn đông hơn giặc Nguyên Mông
Bởi thế em mới lo và cần cập nhật.
Các bác bên trên tư vấn thế là đúng rồi nhưng đó là đối với các bác chạy xe rành, em thì mới, còn bỡ ngỡ mà đi vào mấy chỗ đó không thấy an tâm chút nào.
Có bác nào cho em thông tin chi tiết hơn từ Nguyễn Văn Trỗi vào cần lưu ý những gì, canh thế nào, gửi xe ở đâu, thanh toán tiền phí, lấy đồ chuyển lên xe, ... chạy ra ngoài.

Cám ơn các bác!

Hạng B2
26/7/11
292
28
28
11
Lò Gạch Cũ
truonghd nói:
Bữa e k biết e chạy thẳng vô luôn, tới ngay chỗ đón trả khách e nhìn k có chỗ đậu nên quay ra thấy bảng ưu tiên, vừa lúc đó có 1 chiếc bảng số xanh chạy ra , e chỉ chờ có thế và de vô cái chỗ đó rồi chờ người nhà ra và chất hành lý lên xe, xong e chạy ra thfi thấy 2 làn trong có thu phí, e giả ngơ đi kafn sát trong cùng là k thu phí và dọt qua luôn, k biết e hên hay sao á
Hên cho bác đó.Bác đậu chỗ ưu tiên đã ko dc rồi,lúc ra bác còn ra lối ưu tiên nữa.Có thằng đứng đó chức nó chụp bác rồi!
Sẵn tiện hỏi các bác khác vụ gửi xe.Mình muốn gửi 2,3 ngày thì nên gửi ở đâu xung quanh đó cho tiện?Gửi trong sân bay tính theo giờ thì mắc quá!

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
stingray nói:
truonghd nói:
Hên cho bác đó.Bác đậu chỗ ưu tiên đã ko dc rồi,lúc ra bác còn ra lối ưu tiên nữa.Có thằng đứng đó chức nó chụp bác rồi!
Sẵn tiện hỏi các bác khác vụ gửi xe.Mình muốn gửi 2,3 ngày thì nên gửi ở đâu xung quanh đó cho tiện?Gửi trong sân bay tính theo giờ thì mắc quá!
Hình như bên CT plaza có chỗ đậu ngoài trời đó bác.

Bác chủ thớt đừng lo lắng quá, đúng là có các anh làm nhiệm vụ bảo vệ nhân dân :D, nhưng cứ theo làm theo bảng mà đi là ổn. Trước khi tới ngã rẽ vào sân bay thì nhớ đổi qua đúng lane rẽ, đừng hiên ngang từ lane giữa mà bay qua. Vô bãi rồi thì cứ kéo valy đi ra leo lên xe đi luôn, đừng để người nhà đợi rồi vòng ra vòng vô chi cho mệt, chịu khó đi bộ chung tí cho nhẹ cái đầu.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Chú lo quá thì cứ đậu ở bãi xe của CT Plaza, nói người nhà vô đón, đón xong đi bộ ra lên xe rồi về, khỏi vô trong sân bay chi cho nó mệt đầu, tóc bạc sớm.