Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
chimanthit777 nói:
Chú lo quá thì cứ đậu ở bãi xe của CT Plaza, nói người nhà vô đón, đón xong đi bộ ra lên xe rồi về, khỏi vô trong sân bay chi cho nó mệt đầu, tóc bạc sớm.
Từ ga đến sân bay quốc tế qua CT Plaza thì hơi xa (bay mười mấy tiếng + làm thủ tục nhập cảnh, xét hàng hóa ... mệt lắm).

Mà cho em hỏi lúc 6h sáng thì CT Plaza đã nhận giữ xe chưa bác?

Thanks.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
1) khi dừng đón khách bác fải đậu sát lề, ko duoc đậu song song, xui thì bị...113 phạt, e đã từng bị toi 500k
2) gơi xe trong bãi TSN tính theo giờ, hình như 15k/h. Goi trong bãi sb cho khoe, gou ben Parson CT xa và coi chừng đi bộ qua đường...xe đụng hehe

Hạng B2
8/2/12
229
891
103
Đơn giản lắm bác ới, bác đừng lo quá rồi gửi bên Parson chi cho xa. từ đường Trường Sơn gần đến sân bay là có bảng hứớng dẫn vào ga đến quốc tế rất rõ ràng. Lúc bác chay vô bãi gửi xe lấy thẻ, sau đó đậu xe vào bãi, băng qua đường qua ga đến tìm quán cà phê nào ngồi đợi. Khi gặp người nhà nếu ít hàng lý thì đẩy hành lý qua bãi xe luôn. Nhiều hành lý thì bác kêu người nhà đứng chỗ nào trống đợi bác chay qua lấy xe. Khi ra bác đưa thẻ trả tiền, nhớ lấy phiếu ra cửa, qua tram thu phí đưa phiếu đó khỏi trả tiền phí. Em đưa đón bx hoài có bị gì đâu.

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
hoangdiep nói:
Đơn giản lắm bác ới, bác đừng lo quá rồi gửi bên Parson chi cho xa. từ đường Trường Sơn gần đến sân bay là có bảng hứớng dẫn vào ga đến quốc tế rất rõ ràng. Lúc bác chay vô bãi gửi xe lấy thẻ, sau đó đậu xe vào bãi, băng qua đường qua ga đến tìm quán cà phê nào ngồi đợi. Khi gặp người nhà nếu ít hàng lý thì đẩy hành lý qua bãi xe luôn. Nhiều hành lý thì bác kêu người nhà đứng chỗ nào trống đợi bác chay qua lấy xe. Khi ra bác đưa thẻ trả tiền, nhớ lấy phiếu ra cửa, qua tram thu phí đưa phiếu đó khỏi trả tiền phí. Em đưa đón bx hoài có bị gì đâu.
Chắc em chọn giải pháp mà bác đưa ra; gửi xe tại bãi, cà phê ngồi chờ sau đó thì tất cả đi bộ ra xe chứ em sợ vòng vào đón lớ ngớ mấy ảnh cho cái biên bản thì mất hết vui.
Thanks.

Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
anhkhoa2907 nói:
Chắc em chọn giải pháp mà bác đưa ra; gửi xe tại bãi, cà phê ngồi chờ sau đó thì tất cả đi bộ ra xe chứ em sợ vòng vào đón lớ ngớ mấy ảnh cho cái biên bản thì mất hết vui.
Thanks.
Lấy vé giữ xe xong, bác chạy thẳng đến cuối đường, rẽ tay trái và tìm ô nào trống gần khu vực trụ beton (đó là lối đi bộ vào Ga) để thuận tiện đi lại.
Uống cafe chờ người nhà ra, đẩy xe hành lý qua bãi xe, dừng lại ở trụ beton, kéo hành lý về xe hoặc đưa xe lại gần trụ beton. Khi thanh toán tiền gửi xe, bác giữ lại phiếu thanh toán và đưa phiếu đó khi ra cổng ngoài ở đường Trường Sơn.
Cứ chậm chậm mà đi bác ạ, trước lạ sau quen.

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Em chân thành cám ơn các bác đã cho thông tin.

Em vừa đi đón vợ về xong. Nói chung thì tình hình không có gì đáng nói vì chuyến bay về của vợ em là sáng sớm (6 a.m) nên cả ga đến chỉ có khoảng vài chục người đón.
Em không rõ trường hợp nào mà có một số xe chẳng có dấu hiệu gì đặc biệt (bên ngoài) nhưng lại đậu ở lề sát sân bay cả nửa tiếng cũng chẳng sao?
Ở bãi giữ xe, em không tìm được đường ra (exit) vì đi ra cổng có đề exit phía gần ga quốc nội thì thấy cái rào chắn, phải vòng lại ra cổng gần cổng vào với mũi tên chỉ đường lộn xộn. May mà sáng nay ít xe chứ nhiều xe như bình thường thì tài mới như em hơi bị mệt.

Một lần nữa, cám ơn các bác!

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
em xin phép " đào mộ" thread này, chuyện là thế này, hôm nay em đưa khách ra ga quốc tế ở tầng trệt cổng số 5 xong, tiếp đón khách củng cổng số 5 mà lại ở trên lầu, em phải di chuyển thế nào để lên lầu đón khách đây các Bác ?

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
em xin phép " đào mộ" thread này, chuyện là thế này, hôm nay em đưa khách ra ga quốc tế ở tầng trệt cổng số 5 xong, tiếp đón khách củng cổng số 5 mà lại ở trên lầu, em phải di chuyển thế nào để lên lầu đón khách đây các Bác ?
Làm 1 vòng ra chỗ trạm thu phí, khi gần đến thì đi cập lane trái và quay đầu lại ngay trước trạm thu phí rồi lại chạy lên cầu để lên lầu, nhưng hình như không được phép đón khách trên lầu đâu.