Hạng B2
2/3/08
129
19
18
www.apco.com.vn
vietnamtrung91 nói:
Cac bac cho em hoi neu chua lay bang lai oto ma muon chay duoc xe tren 30 cho ( dau E ). Co nguoi khuyen em di hoc lay bang C, roi vai nam sau thi tiep bang E. Co dung nhu vay khong ? Mong cac bac chi giao.

Chính xác pác ạh

Hạng B2
ANPHAT nói:
vietnamtrung91 nói:
Cac bac cho em hoi neu chua lay bang lai oto ma muon chay duoc xe tren 30 cho ( dau E ). Co nguoi khuyen em di hoc lay bang C, roi vai nam sau thi tiep bang E. Co dung nhu vay khong ? Mong cac bac chi giao.

Chính xác pác ạh

Chưa lấy bằng lái mà muốn sau này chạy xe tren 30c, bây giờ bác đăng ký học bằng C ( cho phép chạy xe tải 5t > và xe < 9c , sau 3 năm đăng ký lên D ( từ 12c đến 30c) rồi 3 năm sau nữa mới thi lên E (xe > 30c), chứ không trực tiếp từ C lên E được...
Tuỳ bác thôi chỉ khác biệt thời gian( B2 học 3 tháng rưởi, C học 6 tháng ).
B2 trực tiếp thi lên D ( thời hạn 5 năm ) còn C thì 3 năm

Tập Lái
22/4/08
18
2
3
Saigon
E ở HCM,mama e cũng tính đi học B2,nhưng mama e chỉ học đc buổi tối thôi,các bác chỉ cho e chỗ nào có dạy buổi tối đi,thanks các bác nhiều.

Tập Lái
26/2/07
7
0
0
29
Xi Gòong
sonhue nói:
joliess_dreaming nói:
nếu bác rãnh thì qua Hải nam học cho nó gần

Bác cho iem xin địa chỉ hoặc số đt của Hải Nam với :)

Em cũng chẳng rõ, học lâu quá rồi không nhớ rõ lắm nó nằm đâu đối diện cứu hỏa Bình Thạnh, kế bên công viên đó..., nhưng bác phải thiệt rãnh nha, không thì tiêu đó,,,học xong còn được khuyến mãi thêm cái Chứng chỉ nghề lái xe đó, em chẳng biết chỗ khác có không mà tới giờ vẫn không biết nó dùng làm cái chi....hix

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
linkinpark0403 nói:
E ở HCM,mama e cũng tính đi học B2,nhưng mama e chỉ học đc buổi tối thôi,các bác chỉ cho e chỗ nào có dạy buổi tối đi,thanks các bác nhiều.

Trung Tâm Đào Tạo Lái Xe Bách Khoa (góc Bà Huyện Thanh Quan - Tú Xương).
P/s : học ở đâu thì khi thi tốt nghiệp đều được cấp chứng chỉ nghề.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/5/09
1
0
0
Tớ thấy tốt nhất là khi nào rảnh thì ra thuê xe tập lái , sau đó từ từ lấy bằng lái sau , vì dù jì cũng chờ đợi hơn nửa năm.