Hạng B2
28/4/06
328
0
0
RE: hỏi về xe Fortuner!

Em cũng đã ngồi con này bên Thái lan. Hiện nay bên Thái con này bán rất chạy, giá khoảng 36k Mỹ. Cảm nhận của em thấy dáng đẹp, nội thất rộng rãi thoải mái, đi hơi chòng chành chắc do trọng tâm cao và không đủ tải, nội thất bình thường, ghế nỉ, không DVD, dàn audio nghe hơi chuối.

Tập Lái
12/8/06
41
0
0

nghe bác texu bảo đi chòng chành mà em cũng thấy ghê.Nói chung bây giờ mua xe em cũng chỉ muốn xem chất lượng xe và độ an toàn thế nào ( đó là tiêu chí đầu tiên của em ) hic.Cũng phân vân quá các bác ah.Thế con này 100km ăn bao nhiêu lít hả bác?

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Con này thoạt nhìn phần đầu lại tưởng em Inno của mình.:D Sau nhìn lại thấy oành tráng hơn nhìu, còn chạy thì chẳng bít thế nào vì còn đang mơ...:)

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: cty_sao_mai

Nhưng nhìn xa trông nó có nét giống L470 đấy chứ bác,Nhưng vì đang định làm cô vợ 2 mà 7 chỗ muốn dòng nhập thấy còn này cũng tàm được nên vào hỏi cả nhà xem thế nào.Sao đợt em đi xem xe thấy có mầm đúc rồi chứ .Thế bác Vutung thấy máy móc nó như thế nào?khung xe bác cảm nhận sao?Vì hình như Fortuner ở VN chủ yếu là từ Thái mà chất lượng tôn của xe Thái em thấy cũng không được ổn lắm ,vì lần trước em làm 1 bộ âm thanh cho con biển 80B( xe corolla nhập 1 loạn về cho giao thông đó ) thì thấy tôn cũng không dày lắm.Nên không biết còn này như thế nào.
:D:D:D l̀m sao mà giống LX 470 được , LX 470 = LandCruiser 100 Châu Âu = LandCruiser Mỹ , còn GX = LandCruiser Châu Âu = LandCruiser Prado Mỹ , bé hơn LX.
Fortuner chỉ được cái động cơ tương tự Prado , 2.7 xăng hay 3.0 D4D dẩu , chứ chassis thì kém xa Prado , giảm xóc tương tự xe bán tải, đi chán lắm :D:D:D.
Có tiền từng đó thì đặt mua Prado secondhand , 3.0 D4D chạy tốt hơn nhiểu. :D:D:D