Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
Tôi mới vào os nên cần hỏi vài điều. rất muốn được làm quen
Cơ quan tôi có một xe 4 chỗ hiệu Suzuki jimmy, tôi rất hay sử dụng nhưng kg thấy có chiếc nào giông xe tôi cả, vậy có bác nào biết kg? nó gần giông Vitara Grand cả về màu sắc lẫn hình dáng nhưng nhỏ hơn và chỉ đi được 4 người mà thôi... gần đây hay bị tình trạng đang đi thì giống như hết xăng nhưng cắt ly hợp để trôi chừng 100m thì lại chạy đều lại... vậy có ai biết tại sao không? nếu ở SG thì sửa ở đâu? hết nhiều tiền kg? mà mọi người đi đâu mà kg thấy có bài mới? tôi theo dõi trên os đã gần 2 tháng và luôn mong có bài mới... tôi mới vào, còn chậm lắm ,mong mọi sự chỉ giáo, cám ơn!

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Hỏi về xe suzuki Jimmy

Xe của bác là loại này ạ?

http://www.globalsuzuki.com/automobile/jimny/top.html

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: dongnt
... gần đây hay bị tình trạng đang đi thì giống như hết xăng nhưng cắt ly hợp để trôi chừng 100m thì lại chạy đều lại... vậy có ai biết tại sao không? nếu ở SG thì sửa ở đâu? hết nhiều tiền kg? mà mọi người đi đâu mà kg thấy có bài mới? tôi theo dõi trên os đã gần 2 tháng và luôn mong có bài mới... tôi mới vào, còn chậm lắm ,mong mọi sự chỉ giáo, cám ơn!

Bác tham khảo bài này nhé.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=301879

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

cám ơn nhiều nhé bác vuhn2509. bác post cho tôi cái hình đẹp quá, đẹp hơn cả xe của tôi hiện nay.tại sao lâu nay tôi kg thấy xe này chạy nhỉ? đời cũ quá hay tại xe kg tốt, nếu nói về hình thức tôi thấy còn đẹp hơn Vit nhiều, cũng kg hao xăng lại có 4 cầu chủ động, máy lạnh cũng tê tái như ai ... tại sao nhỉ? đời này nếu có bán thì khoảng bao nhiêu k vậy các bác? tôi đã kiểm tra bugi nhwng kg phải vì vậy lâu nay vẫn chấp nhận tình trạng " thiếu xăng" ấy, có bác nào biết được các bệnh của xe này thì xin chỉ bảo cho nhé ( nếu sau này có gặp mặt xin đwợc bao cafe).
tôi rất thích thwơng hiệu S vì nghe đâu là thwơng hiệu của ngwời nghèo nhwng xe của S hiện tại ở VN xấu quá phải kg các bác, gần đây thấy có vit Grand rất đẹp nghe nói của Thái...vậy phải chăng S chỉ đưa các mẫu xoàng vào VN ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Jimny ở VN có khi chỉ được chục con... ko hiểu có thợ nào giỏi về nó ko nữa... Nếu ở SG mà muốn kiếm chỗ fục vụ Su tốt thì tôi khuyên bác đến Hồng Phương (An Dương Vương Q6 - ở đấy nó sẽ chỉ cho bác vào sưởng cách đó 500m). Tôi mua xe ở đó và mặc dù ngược đường nhưng luôn bảo đưỡng tại đó.

Bác yêu vợ thế mà sao lại hỏi giá vậy? :D:D

Grand thì nhất rồi, dưng mà Toy với Fò nó ko cho Su mang vào VN bác ạ...:D:D

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Vì yêu vợ nên mới hỏi đó bác, thực ra đây chưa phải là vợ tôi, vì đang là xe của cơ quan mà bác, tôi hỏi để nếu cơ quan có thanh lý thì mua... cám ơn bác đã cho địa chỉ ở TP Hồ Chí MInh nhé, tôi sẽ lwu địa chỉ này..
cám ơn các bác nhiều, có thông tin gì mới thì cho biết với nhé...mấy địa chỉ mà bác vuhn 2509 cho hay quá... mà tại sao su Jimny này ở VN ít quá nhỉ? mà đời sản xuất năm nào vậy các bác?

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

http://en.wikipedia.org/wiki/Suzuki_Jimny

Theo trang này thì Suzuki_Jimny sản xuất từ 1999 để thay cho em Samurai.

Xe này vào VN thì hơi khó, vì nhỏ quá và lại chỉ có 2 cửa, không tiện sử dụng bằng em Vit 4 cửa.

Hệ thống treo 2 cầu cứng cũng xóc hơn Vit.

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Cám ơn các bác nhiều nhé vậy là qua mấy ngày trao đổi tôi đã hiểu được em xe jimny này rồi và sẽ yên tâm tay lái nhiều hơn, tuy đang là vợ chung nhưng em ấy cũng chưa lần nào khó dẽ với tôi cả, ngoại trừ cái bệnh "giả bộ hết xăng" đôi lúc mà thôi. ngược lại tôi cũng hay hành hạ em ấy vì hay đi đêm về hôm và tay lái cũng chwa được "lụa" cho lắm nhwng không sao tôi sẽ khá hơn. rất nể các bác trong os, có các bác từ nay tôi sẽ yên tâm... tuy nhiên có thông tin gì các bác cứ cho biết nhé, đặc biệt là các thông tin về suzuki...!