Tập Lái
12/3/07
35
0
0
E đang định lấy con Cam LE nhập. Các bác nào đang sử dụng loại này cho e hỏi so với xe LD 2.4 thì vấn đề độ êm của máy, khả năng chống ồn, độ đầm khi chạy giữa 2 xe như thế nào.?
Ngoài ra e có khảo giá 1 vài nơi nhưng giá có khác nhau nhiều quá. Có bác nào biết giá của con này hiện nay khoảng bao nhiêu là chuẩn không ? Xin cảm ơn.

Hạng C
16/3/07
887
13
18
Hải Phòng -HCM
RE: Hỏi xe Camry 2007 nhập

Cam 2.4 LE option ít lắm bác ạ.XLE nhiều hơn giá cũng mắc hơn 1 tí.Về sự chênh lệch chẳng hơn nhau là mấy đâu bác.Dáng xe nhập trông thể thao hơn thôi.Đó là ý kiến của em

Hạng C
15/12/06
632
0
0

xe NK hơn hẳn xe LD về độ đầm, ồn, sơn .... và giá, nhưng lại kém về đồ chơi, mâm đúc, ghế da ( thay được ngay ) ..
vì vậy bác mua cam nhập là đúng rồi ..

Tập Lái
12/3/07
35
0
0

Rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp ý.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

bác vào đây xem thêm này http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=559613&mpage=1&key=&#561041

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

tình hình là e mới mua 1 em CAM LE giá 58k500 có sunroof luôn màu đen , em thì kg dám tranh cãi về kinh nghiệm chơi xe với mấy bác nhưng mà em thấy mấy bác chê xe nhập dữ wá , đồng ý là CAM ở Mỹ chỉ là "hạng lông " jì đó như adco nói , nhưng "hạng lông" vẫn có já của hạn glông nha bác , đồng ý đồ của mình thì mình có quyền "tôn sùng" nhưng đừng có thêu hoa dệt gấm wá làm mất lòng anh em , bác nhìn lại xem kiểu dáng của CAM nhập và CAM LD ai mới đúng là thể thao và khoẻ khoắn hơn ?!? em kg chê xe LD vì em cũng đã từng có ý định mua CAM LD nhưng vì kg đồng ý với cái thói làm ăn của tụi TOY VN ( trả thêm 3k cho CAM 3.5) , điều đó hết sức vô lí trong nền Kinh tế thị trường hiện nay ,
Em thấy bác adco có mấy bài viết rất hay , phân tích rất đầy đủ chi tiết nhưng bác đừng có chê xe người ta wá , mua xe nào thì quyền của người ta , mình chỉ nên góp ý nhẹ nhàng thôi, diễn đàn này mở ra là để góp ý học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau chứ kg phải là để thuê hoa dệt gấm "tài sản" của mình .
Em chỉ nói lên ý kiến của mình mà thôi , e còn nhỏ tuổi lắm , có jì nông nổi xin các anh em bỏ qua dùm . Xin cảm ơn.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: BMW_6868

Em thấy bác adco có mấy bài viết rất hay , phân tích rất đầy đủ chi tiết nhưng bác đừng có chê xe người ta wá , mua xe nào thì quyền của người ta , mình chỉ nên góp ý nhẹ nhàng thôi, diễn đàn này mở ra là để góp ý học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau chứ kg phải là để thuê hoa dệt gấm "tài sản" của mình .
Em chỉ nói lên ý kiến của mình mà thôi , e còn nhỏ tuổi lắm , có jì nông nổi xin các anh em bỏ qua dùm . Xin cảm ơn.
Em thấy bác hơi nặng lời với bác adco, đồng ý là xe nhập kiểu dáng thể thao hơn xe LD, nhưng thực ra xe CAM liên doanh cũng không cách quá xa xe nhập thậm chí có một số thứ còn hơn, chỉ một thứ giá còn hơi cao, và cách làm ăn "củ chuối" của sale.
Em là nhười vô tư không bênh ai cả nhưng cái gì đúng thì nói thôi. Bác adco là người đi xe 3.5LD nhưng chưa bao giờ chê sản phẩm khác tuy cũng có lúc quá khen xe mình :D:D:D. Bác adco là một trong những thành viên đúng mực của diễn đàn.

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

Em kg có nặng lời , chỉ nói ra suy nghĩ của mình thôi , em kg đồng ý với câu nói "Cam chỉ là hạng xe lông" ! dù jì người ta hỏi cũng là để chuẩn bị mua xe và nó cũng là tài sản của người ta , vậy sao lại chê đến vậy ! Có vậy thôi , chứ em biết bác adco có những bài viết rất hay , em cũng học dc nhiều kinh nghiệm từ những bài viết ấy ! tuy nhiên cái nào kg phải thì em góp ý vậy thôi . Thân .

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

E hoàn toàn ủng hộ bác nào mua TOY Nhập khẩu. E ghét thói lam ăn của TOY sales ở Vietnam qúa! Đó là lý do tại sao e đã chuyển sang order C class 2008.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé

thực sự là camry chỉ cao cấp tại VN thôi. mình thì mình đang chạy cam 2007 hàng nhập, LE có moonroof, mình nhận xét thế này sau thời gian chạy 6 tháng:

nói so với BMW thì cam 07 chỉ hơn seri 3, so với serie 5 vẫn nhỉnh hơn,
so với mẹc thì chỉ hơn dòng C,
so với cam07 trong nước hơn một về kiểu dáng, chất lượng đồng sơn, cách âm nhưng thua về đồ chơi + support từ toyota vn, bằng chứng là mình mang xe vào toyota VN kiểm tra máy đọc không được, khi cần thay đồ ( gạt nước mưa, gương chiếu hậu, dàn áo v..v..) đều phải chờ nhập, đây là điểm khó chịu của xe nhập mà mình không thích