Hạng B2
28/9/12
177
76
28
37
Binh Phuoc
Chào các bác,
Mươi ngày nữa, em có việc cần đi Phước Sơn, Quảng Nam. Em tính đi bằng xe khách cho tiết kiệm. Search thông tin trên mạng rất ít. Bến xe Miền Đông cũng không thấy có xe về Phước Sơn mà chỉ đi Đại Lộc hoặc Hội An.
Các bác trên diễn đàn biết nhà xe chất lượng cao nào chỉ em với ạ. Em cảm ơn.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.988
93
Thấy ở Tam Kỳ có xe đò đi Phước Sơn, xe đời cũ không được như xe bus SG đâu bác, mình nghĩ nếu bác muốn tiết kiệm chi phí và có đủ sức khỏe, bác bắt xe đò giường nằm Đà Nẵng rồi canh xuống Tam Kỳ vào ban ngày, xuống tới TK thì sang xe thôi chứ lên đó mình không nghĩ có xe chất lượng cao đâu.

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Xe Phương trang, xe Phi Hiệp, Xe Ba Nga, xe Trần Hòa nói họ xuống Tam kỳ.
Đa phần bác chọn xe nào chạy tầm 11h sáng hôm nay thì hôm sau xe xuống tới TK tầm 7h sáng. Rồi đón xe đi tiếp, dễ mà

• Like
Reactions: saigon39
Hạng B2
28/9/12
177
76
28
37
Binh Phuoc
Em cám ơn các bác. Không ngại khổ, chỉ ngại xe trong này ra lệch giờ cái không bắt được xe đi tiếp đến Phước Sơn thì lỡ việc mất.

Hạng B1
9/10/18
71
397
63
Đi xe Phương Trang 10h30, ra tới Tam kỳ tầm 3h sáng nhé. Sau này tui chuyển qua chuyến 14h vẫn tới sớm, vì mấy cái đèo giờ đã có hầm nên thời gian chạy ngắn hơn khá nhiều

Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
Đi xe Phương Trang 10h30, ra tới Tam kỳ tầm 3h sáng nhé. Sau này tui chuyển qua chuyến 14h vẫn tới sớm, vì mấy cái đèo giờ đã có hầm nên thời gian chạy ngắn hơn khá nhiều
Em thi thoảng cũng đi xe này

• Like
Reactions: Pine.
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.988
93

Đi đường dài mình cũng thích hãng này ở chỗ cứ mỗi 2 tiếng họ dừng xe cho hành khách xuống đất nghỉ ngơi, mấy cha nghiện thuốc lá thì đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh, các cô có thói quen uống nhiều nước dưỡng da thì có chỗ xả. Nhiều nhà xe chắc luồn ống thông cho ông tài, cứ đi hoài tới lúc khách hăm tè luôn trên xe mới chịu dừng cho người ta xuống, mà ngừng toàn mấy chỗ nghiệt không, nhè chỗ đồng không mông quạnh làm các bà các cô đi tìm chỗ khuất phát mệt.

• Like
Reactions: Pine.
Hạng B2
5/11/19
190
1.303
93
Vé khoảng bao nhiêu, Bác?

Hạng B1
9/10/18
71
397
63
Nhân đây cũng nói 1 điều là, dù nghe khá nhiều ý kiến rằng "PT chạy xe như ăn cướp", nhưng cá nhân tui, rong ruổi theo PT cả gần chục năm nay, trên rất nhiều tuyến miền Tây cũng như về Trung, thì chuyến nào cũng đúng tốc độ qui định.
Mình đi công tác liên tục nên nóng lòng chỉ muốn nhanh về tới nhà, thậm chí có khách y/c chạy nhanh kẻo đã lỡ đăng ký giờ bay sát nút, cũng chưa thấy t.xế nào lay chuyển, cảm giác rề rề phát ghét lun
Chuyến vô thì thường đi Phi Hiệp vì họ rước ngay chỗ gần nhà, giá vé tương đương mà có 1 bữa ăn. Nhưng độ chuyên nghiệp thì không bằng nên có chuyến không được hài lòng, giờ lại bò về PT

• Love
Reactions: Sand