14/6/17
879
424
63

Đường đi nhà thờ Tắc Sậy​

Chào các bác, các thím.
Như chủ đề ở trên. Em dự kiến đi Cha Bửu Diệp ở Cà Mau đầu tháng 3 tới.

E seach thấy có đường Quảng Lộ - Phụng Hiệp tới nhà thờ cha Diệp có 1 đoạn rẻ theo hình ảnh kèm theo ở dưới.
1. Em muốn hỏi Đường đi nhà thờ Tắc Sậy đường rẻ như ảnh này sedan ok không các bác nhỉ.(Cầu Gia Rai)
2. Ngoài ra thấy có resort Thư Duy ở có sạch sẽ và tốt không nhỉ?
3. Với lại nhờ các bác cho ít Kinh nghiệm đi nhà thờ Tắc Sậy, Quán ăn ngon gần nhà thờ Tắc Sậy, Quán ăn hải sản cua chỗ nào ngon, bổ, rẻ ở Cà Mau
Tks các cô bác.

Nhà thờ Tắc Sậy
*Ảnh minh họa
Địa chỉ nhà thờ Tắc Sậy

Thánh đường Tắc Sậy​

Với kiến trúc lạ, cùng câu chuyện cảm động về cuộc đời Linh Mục Trương Bửu Diệp – người đã hy sinh tử vì đạo để cứu giáo dân, Nhà thờ Tắc Sậy đã trở thành điểm đến tín ngưỡng thu hút hàng trăm tín đồ và du khách tới ghé thăm.

Mod bổ sung thêm thông tin các bác nên lưu ý trên đường đi nhà thờ Tắc Sậy

ai nói đường QL-PH xấu không ngon chắc mấy năm rồi ko đi, đợt Tết vừa rồi mình đi Cần Thơ - Cà Mau đạp ngon lành có 2 tiếng hơn là tới

CN là em vừa đi Cà Mau về bằng QL - Ph là rất ngon nha .
Nhưng từ nhà thờ về lại mà mấy bác đi bằng đường Sóc Trăng thì kẹt xe rất nhiều ở Chùa ngay ST nhé .
.

Mình mới đi về hôm cuối tháng 2/2022. Qlộ & Phụng Hiệp tốt toàn tuyến.
Đoạn Qua cầu Chủ Chí quẹo trái ngay cứ chạy thẳng ra tới QL1, quẹo phải chạy vài km là thấy ngay nhà thờ. Đoạn đường này cũng tạm được ,không có ổ gà,ổ voi gì nhưng đường hơi nhỏ ,hai xe ô tô ngược chiều gặp nhau có nhiều chỗ một xe phải ngừng lại cho xe kia qua trước nói chung cũng dễ dàng chứ không khó khăn gì,xe 16 chỗ vẫn chạy được.Nếu ngại đường này nhỏ có thể quẹo trái ở ngã tư đèn xanh đỏ phía trên và chạy ra thẳng Bạc Liêu,theo QL1 từ Bạc Liêu xuống nhà thờ.
Tóm lại đường cũng dễ đi và thoải mái,rất vắng xe và mình đi thì không thấy áo vàng có lẽ vì đường vắng ít xe không bán được bánh mì.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Mình mới đi. Qlo phụng hiệp đường vắng, cứ đúng tdo chạy, dốc cầu cao thì giảm tdo, chỉ có khúc rẽ quán hải trung ra qlo là đường hẹp .

• Like
Reactions: quocminhtu
Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Quản Lộ - Phụng Hiệp mặt đường tệ lắm anh chủ , QL1A mà đi thôi anh.

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Quản Lộ - Phụng Hiệp mặt đường tệ lắm anh chủ , QL1A mà đi thôi anh.
Quản lộ Phụng Hiệp đã được thảm nhựa, nâng cấp đc 1 năm nay rồi. Đường khá đẹp, không xấu như xưa nũa.
Nhưng đi xuống Giáo Xứ Tăc Sậy vẫn nên theo QL1 thẳng tiến, mất 2 trạm thu phí thôi. Vì đường tắt từ quản lộ Phụng Hiệp ra QL1 theo trên hình bác chủ thì đường khá hẹp, liên tục qua các cầu nhỏ nên tốc độ di chuyển khá chậm, trung bình 30km/h.
Nếu xuống Cà Mau du lịch luôn thì khi từ Cà Mau về đi quản lộ Phụng Hiệp khá nhanh, gần.

14/6/17
879
424
63
Quản lộ Phụng Hiệp đã được thảm nhựa, nâng cấp đc 1 năm nay rồi. Đường khá đẹp, không xấu như xưa nũa.
Nhưng đi xuống Giáo Xứ Tăc Sậy vẫn nên theo QL1 thẳng tiến, mất 2 trạm thu phí thôi. Vì đường tắt từ quản lộ Phụng Hiệp ra QL1 theo trên hình bác chủ thì đường khá hẹp, liên tục qua các cầu nhỏ nên tốc độ di chuyển khá chậm, trung bình 30km/h.
Nếu xuống Cà Mau du lịch luôn thì khi từ Cà Mau về đi quản lộ Phụng Hiệp khá nhanh, gần.
Theo bác thì mình đi QL-PH rồi theo đường TL2 qua cha Diệp được kg. Năm trước e có đi QL-PH thì ok lắm. e đang lăn tăn đường TL2 có tốt kg thôi.