Tập Lái
14/4/14
8
3
3
Sân nhà Bác rộng, để khỏi trầy xe, khỏi sửa cửa, Bác cứ quay đầu xe trong sân, hơi mất thời gian tí

Hạng F
14/3/13
5.958
140.561
113
Phong Lăng Độ
chắc bác chủ đã xữ lý xong tình huống này . Nhưng em thấy nhà quá rộng quay đâu trong sân chạy ra luôn là khỏe nhất

Tập Lái
3/6/14
5
4
3
33
trường hợp hẹp vậy em hay chơi kiểu de lui bình thường, tới đoạn kiếng xe gập vô. De thoát chỗ kiếng là mở ra de bình thường. Phía sau thì mấy chiếc xe đời mới này có cam mà. Lo gì bác.... Chủ yếu bác chủ làm nhiều lần á. Mới đầu nên nhờ người BIẾT lái xe signhand trước. Trong lúc đó kiếm các vật cố định xung quanh làm mốc. Lần sau cũng vậy. Từ từ là lụa ngay... EM có chút ý kiến cá nhân đóng góp cho bác.... :3dquaytay:

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Lái mới mình thường làm thế này: Bác cứ chạy vào hoặc khi lui ra, thấy nó ko an tâm, mở cửa leo xuống đánh giá tình hình, rồi vào xe đánh lái theo gì mình vừa xuống quan sát. Bác cứ làm vậy 3 lần là sẽ ra vào bình thường ko cần phải xuống xe nữa.

Khi chinh phục rồi, bác sẽ thấy nó sung sướng cỡ nào, cái cổng cũng là thử thách hay đấy bác, giúp khi ra đường gặp đoạn hẹp sẽ canh chuẩn hơn, chứ bác cứ lo lắng khi ra đường case khó hơn thì sẽ mệt lắm.

• Like
Reactions: thekiller
Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Điều quan trọn nữa là đường trước nhà rộng bao nhiêu? nếu đường rộng thì nên lùi vào (ép sát lề phải và đỏ đít vài lần tùy kỹ năng để lấy thẳng xe, sau đó lùi vào từ từ). Còn đường trước nhà hẹp nữa thì...chỉ có cách nới rộng cửa mà thôi.
:3dcuoi:

Tập Lái
1/4/15
33
11
8
31
Sân nhà bác rộng nên e nghĩ cách tốt nhất là cứ quay đầu trong sân rồi chạy ra sẽ dễ hơn.còn canh thế nào thì phải tự quan sát thôi bác,chứ nhà e trong hẻm ra vô còn khó hơn thế này nhiều,lúc mới lấy bằng e cũng làm móp đít gãy kính hậu tè le...nhưng mà rồi cũng quen thôi àh ;)

Hạng B1
8/3/15
96
70
18
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nhà bác rộng gớm hỷ, bác qua nhà mình xem cái sân nhà mình nhỏ hơn nhiều mà xe mình là carens bự hơn,đã vậy cái cổng & cái xe nằm vuông góc, cổng nhà mình cũng chỉ 2m, nhích ra nhích vào 2 lần + canh vừa sát cổng là gập kiếng hậu mới ra hết, chịu khó làm bảo hiểm xe chừng 1 năm là quen liền. Chứ cái này là do cảm giác xe của mỗi người, có chỉ cũng vậy thôi bác à.