Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
theo em bác phải lấy xéo lúc lùi thì khoẻ hơn. đầu tiên canh bên tài (đầu xe đang hướng vào) sao cho vừa sát cột cửa, cứ thế bác lùi xéo thẳng lái, khi bên phụ phía sau gần đụng cửa thì bác điều chỉnh, có thể nhờ người nhà đứng ngay cửa phía gốc cây để canh giúp...

Tập Lái
13/9/15
42
17
8
41
Em thấy sân nhà bác rộng quá mà, mà nhìn hình em thấy bác vô thẳng được mà, hay bác nhường chỗ cho bộ ghế đá? có gốc cây mình tập nhìn cho quen bác ah, mình lái mới thì lùi thẳng cho quen form xe và canh lọt 2 cái gương đã, chứ lùi xéo dễ cấn đít bên phụ. mà tốt nhất bác nhờ người nhà đứng canh vài lần là quen ah. Chứ sửa cửa thấy cũng mệt, sân nhà em ngắn hơn vậy là em phi lên hè, để có chỗ đóng cánh cổng.
Vượt đường có dải phân cách ở sg em không biết còn em ở tỉnh họ toàn vượt phải không :), ,

Tập Lái
9/9/15
17
9
3
34
@Tran Nam Hai : Cả khâu vậy tầm bao tiên hả bác , mua con xe xog hụt hết cả tiền. nhưng đấy là 1 chuyên, chuyện khác nhà cửa sữa chữa 1 lần phải xem lại nhiều thứ nữa bác , thế mới cố gắng hỏi ae cách khắc phục :( :p

Hạng B2
12/10/14
102
23
18
theo em nghĩ bác nên lùi vào chuồng rồi lúc ra chạy thẳng, đơn giản hơn nhìu

• Like
Reactions: Không
Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
@nmpt0901 em hỉu mổi nhà mỗi cảnh. Nhưng em thấy tối ưu nhất là dời cổng to ra.. tầm 3-4 triệu nhưng bác chạy ra chạy vô dễ ợt, ko lo rầy xe móp xe rồi tốn thời gian đi bảo hiểm rồi xe mất zinn này nọ.
Chia sẻ cùng bác

• Like
Reactions: nmpt0901
Hạng B1
4/10/15
66
48
18
44
Theo ngu ý của em thì bác đập cái bồn phía ngoài cho khỏi vướng. Hạ kính chiếu hậu xuống căn bánh xe theo đường hàng gạch để ra cổng là ok đấy bác
Sửa cổng phức tạp nhiều thứ lắm

Tập Lái
9/9/15
17
9
3
34
Hỏi: Xin hướng dẫn cách căn lùi xe ra cổng hẹp an toàn?

Nhà em cửa rộng khoảng 2m2 , xe em là Mazda 3 chiều ngang tầm 1m8 hơn 1 tý. Em lái vào tương đối, có cái lùi xe ra cổng từ hôm lấy xe về 2 lần đều đập đuôi xe vào tường 2 lần .Dưới đây có ít ảnh, mong cao nhân chỉ giáo , vì em vừa lấy bằng lái , vừa mới mua xe , cảm giác kém quá, không căn được.[pagebreak][/pagebreak]

Hỏi thêm 1 ít , khi đi lane có dải phân cách trong thành phố, xe sau xin mình vượt , cho phép vượt mình có cần lấn sang phải không? Hay để xe vượt nó tự lấn ? Vì em lái chậm , cứ xin vượt , em cứ lấn phải nhường hoài.

Dưới đây có ít ảnh , xem hộ em , vì cái gốc cây nó làm cho không căn được thẳng đứng với cửa , rối quá.

Last edited by a moderator: