Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Kinh nghiệm của em là thay 1 cái đèn, 1 cái kiếng hậu, và sửa lại 1 cánh cửa thì giờ đây em canh và lái chuẩn lắm ạ. Bác cứ yên tâm.

• Like
Reactions: Tran Nam Hai
Tập Lái
16/10/15
4
0
1
47
Theo tôi thì bác nên lùi vào sân, khi ra thì tiến đầu ra, vừa tiện quan sát bên ngoài đường, vừa thuận tiện nếu vội và đặc biệt tiện khi cần sơ tán khẩn cấp...

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Theo tôi thì bác nên lùi vào sân, khi ra thì tiến đầu ra, vừa tiện quan sát bên ngoài đường, vừa thuận tiện nếu vội và đặc biệt tiện khi cần sơ tán khẩn cấp...
Vote 1 lùi vào sân ra dễ quan sát đường hơn, hồi mới biết lái em có kinh nghiệm gì đâu, cứ phóng lên đạp ga làm cái ầm, lâu lâu canh hụt thì vướng cái kiếng hậu. kêu cái rắc. Nói chung vài bửa quen rồi thì không cần canh chỉnh gì nhìn đánh lái là vào thôi.

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
e lái được 8 năm, nói thật với bác khi lùi xe còn phụ thuộc tâm trạng mỗi ngày, khi tốt khi không, bác nên sửa cửa chứ tìm cách kiểu này thì gặp bảo hiểm thường xuyên đó bác !!!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Tập Lái
7/10/12
44
24
8
Bác nên kiếm bãi đất trống rồi dựng cột với bề ngan bằng cổng nhà rồi tập de từ từ đi bác, vài lần sẽ quen và căn lái dc thôi. Vì lùi cũng là 1 kỹ năng đó bác lỡ vô tình huống tiến ko dc mà buộc phải lùi mà lùi ko đc thì nguy lắm. Chúc bác lái tốt.
Nếu dc có 2 lane cho oto mà bác chạy chậm thì nên chạy về bên phải, còn trong nội thị thì 40-50km/h thì chả cần phải vô phải để nhường vì mình đi đúng tốc độ, ai muốn vượt xin mời qua phải.

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
tốt nhất bác chủ nên mở rộng cửa, đi chơi xa về đã mệt mỏi mà còn căn mãi mới vào được nhà thì sung sướng cái nỗi gì, để sau này đổi xe lớn hơn khỏi phải đập cổng nữa

Tập Lái
25/9/14
14
5
3
34
Em thì em thấy chạy xe khó canh hơn là de xe. :))))) bác chủ chạy vào tương đối mà de ra bị hốt là sao ko hiểu nổi. Nhìn khoảng cách từ kính hậu ra mí cửa 2 bên bằng nhau là ok thôi bác, nhớ coi chừng ăn cặp lỗ tai nha bác chủ, chúc bác chủ may mắn.