Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
41
PY xa quá. Khánh Hoà còn ko đủ sức để đạp ra nựa là. :D
Nhưng sẽ :)
Em trước cũng suy nghĩ nhue bác! Lười đi xa kinh khủng. Cứ xoay tua Thủ đức...đợt rồi chạy xe dọc biển 1 chuyến nên khoái luôn. Bữa nào bác muốn ra chơi em đón bác tại nhà chở ra đây!

• Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Em trước cũng suy nghĩ nhue bác! Lười đi xa kinh khủng. Cứ xoay tua Thủ đức...đợt rồi chạy xe dọc biển 1 chuyến nên khoái luôn. Bữa nào bác muốn ra chơi em đón bác tại nhà chở ra đây!
Đang ở đây:
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Và, 15 tháng 1 ngày đi nhiêu đây.
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Nên, kèo nghe mùi "thơm" thì ... bất chấp. Chớ mà long nhong, thì ngán lắm. :D

Hạng B2
6/3/11
272
2.054
93
OK anh. Tức là vấn đề thời gian vs chi phí vs lợi nhuận. Làm to, tốn tiền làm mấy cái công trình, bù lại bán giá cao.
Thank anh. :)
- Giờ làm to nhỏ gì cũng phải làm mấy công trình đó a ơi, theo quy hoạch được duyệt rồi, nhưng càng nhỏ chi phí pháp lý trên giá trị là rất lớn, anh làm 20 dự án nhỏ pháp lý hết 20 đồng; 1 cái gộp nhiều khi mất có 5 đồng thôi, chia ra không lợi, trừ khi là phân kỳ đầu tư

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Ý em là đầu tư trong thời gian 3 năm và cho em hỏi mua nhà đất bình dương thời điểm bây giờ có thích hợp không? giá nhà đất những khu vực bình dương có cao ko trong thời điểm hiện tại. Tại e thấy trường ĐH Việt Đức cũng đã xay xong và siêu thị Bic C đang xây dựng.
Những băn khoăn này thì ko thể nhìn vào cái trường hay cái siêu thị kia.

Để có thể "giải toả" băn khoăn thì hãy nhìn vào những chỉ số này của Bình Dương, nhìn vào mục tiêu của các cấp chính quyền họ đặt ra cho năm nay và những năm tới. Song song đó nhìn vào thực tế những gì họ đã/đang/sẽ làm.
Và, cũng ko quên nhìn vào bảng này:

Để xem Bình Dương những năm qua đóng góp ngân sách thế nào, phần giữ lại chi tiêu mục đích chính là gì, trong năm nay, và những năm tới là gì. ... => xác định nội lực của tỉnh để có thể hoàn thành các mục tiêu.
Từ đó, đưa ra định lượng và giải toả nổi băn khoăn trên.

Khi đã thông suốt, ra quyết định đầu tư. Khi đó, mới xét đến sản phẩm bđs cần nhắm đến, xét đến vị trí, thời điểm xuống tiền, ..., và đương nhiên khi đó mới xét đến các tiểu tiết trường học, siêu thị như bên trên.

Người ta nói, bđs là loại hàng hoá có thanh khoản kém nhất thì phương pháp trên là 1 trong các yếu tố góp phần nâng thanh khoản bđs nếu ta có định lượng đúng. Định lượng đúng sẽ cho tỷ suất sinh lời cao hơn, đạt kỳ vọng nhanh hơn.

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Những băn khoăn này thì ko thể nhìn vào cái trường hay cái siêu thị kia.

Để có thể "giải toả" băn khoăn thì hãy nhìn vào những chỉ số này của Bình Dương, nhìn vào mục tiêu của các cấp chính quyền họ đặt ra cho năm nay và những năm tới. Song song đó nhìn vào thực tế những gì họ đã/đang/sẽ làm.
Và, cũng ko quên nhìn vào bảng này:
View attachment 2476175
Để xem Bình Dương những năm qua đóng góp ngân sách thế nào, phần giữ lại chi tiêu mục đích chính là gì, trong năm nay, và những năm tới là gì. ... => xác định nội lực của tỉnh để có thể hoàn thành các mục tiêu.
Từ đó, đưa ra định lượng và giải toả nổi băn khoăn trên.

Khi đã thông suốt, ra quyết định đầu tư. Khi đó, mới xét đến sản phẩm bđs cần nhắm đến, xét đến vị trí, thời điểm xuống tiền, ..., và đương nhiên khi đó mới xét đến các tiểu tiết trường học, siêu thị như bên trên.

Người ta nói, bđs là loại hàng hoá có thanh khoản kém nhất thì phương pháp trên là 1 trong các yếu tố góp phần nâng thanh khoản bđs nếu ta có định lượng đúng. Định lượng đúng sẽ cho tỷ suất sinh lời cao hơn, đạt kỳ vọng nhanh hơn.
Bác truyền đạt rất dễ hiểu. E thấy nhiều nguoi trên os này im im mà cũng dạng cao thủ. Lúc thiên hạ chạy kiếm đất là may bác rung đùi. Lúc nguoi ta chùn buoc là mấy bác lại đi mò hàng mới

Tập Lái
7/3/18
35
8
8
Hôm nay tớ có duyên dạo khu này nên tớ khẳng định again giá 700tr/s cho cái thửa này vẫn ... không hợp lý. Thậm chí 500tr/s cũng khó xơi vì cái nghĩa trang. :D
Bác cho em xin cái toạ độ bác đã chọn với mức giá hợp lý. Em tự tìm tự chịu không nói đc bác lùa... cảm ơn bác! Em đang hướng tới Hoà Bình, Phước Tân huyện XM và lân cận Ngãi Giao - Châu Đức

Chỉnh sửa cuối: