Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Em hỏi thêm 1 câu; giờ cùng tầm tiền, lựa chọn khu ven Q9 (Lon Trường, Long Thuận - 50m2; 2.2 - 2.5 tỷ) và Phú Mỹ (TT Châu Pha-450m2/200m2 thổ) thì cửa nào 100% nhanh hơn trong 5 năm ạ. Tài chính không vay, ko có áp lực thanh khoản.
TP Thủ Đức nói chung. Xuống tiền thì thụ động ngồi chờ giá tăng.
Phú Mỹ, Châu Pha nói riêng, thị trường tỉnh nói chung xuống tiền thì phải có sự chủ động làm cho đất có giá.
Tuỳ sở trường mà chọn để mục tiêu 100% đạt được trọn vẹn. Lợi nhuận là 1 chuyện, an toàn mới là trên hết.

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
TP Thủ Đức nói chung. Xuống tiền thì thụ động ngồi chờ giá tăng.
Phú Mỹ, Châu Pha nói riêng, thị trường tỉnh nói chung xuống tiền thì phải có sự chủ động làm cho đất có giá.
Tuỳ sở trường mà chọn để mục tiêu 100% đạt được trọn vẹn. Lợi nhuận là 1 chuyện, an toàn mới là trên hết.

Cảm tính 1 chút; thì bác Ba chọn nơi nào; em có quyết rồi; nên cũng không thay đổi dc gì, nghe thêm để em bik phần còn dư (nhiều hơn) em đi về đâu.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Đạp thì phái đạp xuống chớ anh. Lên thì phải dùng "đẩy" chớ.
Mà anh khuyên lobby chính sách thì quá tầm quá :D.

Em hỏi lại: Làm sao để ép giá khi thương lượng mua với chủ nhà bán nhà ở Tp. Thủ Đức (nói riêng) trong thời điểm này (nói chung, không cụ thể trường hợp).

Câu hỏi thêm: Khi chủ nhà/đất rao bán nhà hơn nửa năm không trôi, lên Tp. Thủ Đức rao cao thêm khúc nữa, nói câu gì cho ngầu?

Nếu anh rảnh, cho em hỏi thêm câu nữa. Đất mặt tiền giao dịch thực tế giá 72tr/m2. Đất hẻm của đường đó (đường nhỏ hơn chút) chủ nhà đòi 90tr/m2 thì nói gì cho ngầu (khi mà vẫn thích miếng đó vì lý do riêng không liên quan thị trường)?

Em đang tìm mua đất xây ở.
Muốn ép người khác thì phải xem "thịt" của mình có đè được người ta hay ko. Biết người biết ta 100 trận 100 thắng. Chỉ biết mình, ko biết người ta thì sao ... đè được.
Tớ có 1 ví dụ: người bán thuộc dạng ... dư tiền. Bđs họ ko định giá bán. Nếu mình nói chuyện về tiền với họ, nhiều khi họ ko muốn tiếp. Phải tìm xem họ thích gì, đem cái đó tặng cho họ, đổi ngang cục đất kia.

Tiền chỉ là 1 phương tiện thanh toán, sở thích cũng là một phương tiện tương đương.

Mua tiêu dùng thì miễn bàn về giá. Thích là nhích. Ko ai có thể tư vấn hay cấm cản mình được. Kiểu như: cháu đã thích thì đừng hỏi bố cháu là ai :D

Hạng B2
16/7/16
294
7.789
119
Muốn ép người khác thì phải xem "thịt" của mình có đè được người ta hay ko. Biết người biết ta 100 trận 100 thắng. Chỉ biết mình, ko biết người ta thì sao ... đè được.
Tớ có 1 ví dụ: người bán thuộc dạng ... dư tiền. Bđs họ ko định giá bán. Nếu mình nói chuyện về tiền với họ, nhiều khi họ ko muốn tiếp. Phải tìm xem họ thích gì, đem cái đó tặng cho họ, đổi ngang cục đất kia.

Tiền chỉ là 1 phương tiện thanh toán, sở thích cũng là một phương tiện tương đương.

Mua tiêu dùng thì miễn bàn về giá. Thích là nhích. Ko ai có thể tư vấn hay cấm cản mình được. Kiểu như: cháu đã thích thì đừng hỏi bố cháu là ai :D

Đa tạ anh. Mua bán với người không cần tiền đúng là khó thật.

Để em hỏi lại chủ đất coi ổng nghĩ gì về hôn nhân đồng giới :D