Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Nếu TML mà tăng lên ngang Apak thì em có nên đổi qua ko bác.
Khi kỳ vọng đang có, bị hao mòn thì nên đổi kỳ vọng. Cho dù kỳ vọng mới chưa chắc ngon hơn nhưng ít ra nó đem lại cho ta sắc thái mới.

Đời muôn màu muôn vẻ, cứ phải nhắm nháp mỗi thứ một ít thì mới thi vị. Tiền cũng chỉ là tờ giấy. :p

Hạng B1
29/1/15
59
718
83
37
Thấy mọi người đều đánh bắt xa bờ quá. Bác Ba cho e hỏi nhà đất khu Phước Kiểng giá bây giờ rủi ro và tiềm năng như thế nào ạ? Khu đường Đào sư Tích và Sadeco Phước Kiểng đó bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tranlinhvtoto
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Cảm tính 1 chút; thì bác Ba chọn nơi nào; em có quyết rồi; nên cũng không thay đổi dc gì, nghe thêm để em bik phần còn dư (nhiều hơn) em đi về đâu.
Phụ thuộc vào kế hoạch đầu tư của mỗi người.

Về lâu dài tớ đã để vào TP Thủ Đức, trong ngắn/trung hạn tớ đánh bắt xa bờ.
Vin Tây Tăng Long khi nào khởi công vậy anh Ba?
cái này phụ thuộc vào kh của cđt. Tớ ko nắm đc.
Thấy mọi người đều đánh bắt xa bờ quá. Bác Ba cho e hỏi nhà đất khu Phước Kiểng giá bây giờ rủi ro và tiềm năng như thế nào ạ?
PK-NB tớ ko biết gì để nói cả.
Nhưng theo cách nhìn của tớ về định hướng phát triển của chính quyền TP thì trong 5 năm tới họ ko đặt mục tiêu gì ở đây. Anh nghiệm thêm về chính sách điều hành của chính quyền để đầu tư đúng hướng nhằm mang lại hiệu quả cao.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Trả lời chung cho các ae đang nhắm đến đất tỉnh ven SG.

Tớ nhận thấy: BRVT và Đồng Nai là hai địa phương nổi lên về đầu tư csht. Từ những csht mang tính vĩ mô cho đến vi mô. Đặc biệt BRVT nói về csht vi mô họ đang làm rất tốt.

Hai địa phương trên phù hợp cho những ai có tc hạn hẹp đều có thể bước vào sân chơi để tìm kiếm cơ hội kể cả ngắn/trung/dài hạn.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Anh @Ba Văn có thông tin gì về con đường Đông Tây và khu Tam Đa tổng 1000 ha đang quy hoạch mà ông Hoan Phó CT Thành Hồ phát biểu kg? E gúc kg ra thứ gì.
Con đường đó đi như nào, dọc con đuòng đó và Tam Đa liệu có khu nào tiềm năng?
Thank a.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Anh @Ba Văn có thông tin gì về con đường Đông Tây và khu Tam Đa tổng 1000 ha đang quy hoạch mà ông Hoan Phó CT Thành Hồ phát biểu kg? E gúc kg ra thứ gì.
Con đường đó đi như nào, dọc con đuòng đó và Tam Đa liệu có khu nào tiềm năng?
Thank a.
Con đường này chỉ là ý tưởng. Từ ý tưởng để đặt được trên bàn thảo luận chính sách là cả 1 quá trình, sau đó còn khâu thực hiện nữa. Nên đừng quá chú tâm nó làm gì khi nó chỉ mới như thế. Biết đâu, kẻ nào đó cố tình dẫn ta vào ... bụi rậm.
Liên Phường nối dài có thể thay thế idea trên và làm tốt vai trò kết nối.
Thử so sánh tính khả thi của hai cái trên để có sự định lượng.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Trả lời chung cho các ae đang nhắm đến đất tỉnh ven SG.

Tớ nhận thấy: BRVT và Đồng Nai là hai địa phương nổi lên về đầu tư csht. Từ những csht mang tính vĩ mô cho đến vi mô. Đặc biệt BRVT nói về csht vi mô họ đang làm rất tốt.

Hai địa phương trên phù hợp cho những ai có tc hạn hẹp đều có thể bước vào sân chơi để tìm kiếm cơ hội kể cả ngắn/trung/dài hạn.
Bác Ba xác đinh ngắn trung dài hạn ra sao ạ? Về thời gian và địa bàn. Cháu cảm ơn.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Bác Ba xác đinh ngắn trung dài hạn ra sao ạ? Về thời gian và địa bàn. Cháu cảm ơn.
  • Ngắn: dưới 1 năm
  • Trên 1 tới hai ba năm là trung
  • Từ ba đến 5 năm là dài.
Quan điểm cá nhân, 1 deal bđs ko nên đặt kỳ vọng quá 5 năm. Chính sách họ cũng đặt kế hoạch 5 năm và nó tương quan khá mật thiết đến bđs. Trong quá trình 5 năm, ta có thể xét lại kỳ vọng bất cứ lúc nào và lần cuối cùng xét nó là lúc thời gian đã hết. Và nếu kỳ vọng còn nguyên thì ta xem như deal mới, ko nhất thiết cứ phải 5 năm là bán (trù khi kỳ vọng bị hao mòn).

Địa bàn: tuỳ sự hiểu biết, rành rọt, bản lĩnh của mỗi người mà chọn chơi.